Loader

ใครมีเทวรูปพระแม่กายตรีบ้างครับ

Started by -, December 31, 2009, 16:50:11

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ครมีเทวรูปพระแม่กายตรี ให้ผมบูชาบ้างครับ อยากได้มาก ๆ เพราะผมบูชาพระแม่ท่านมีแต่รูป แต่ไม่มีองค์เทวรูปจึงอยากได้ครับ ติดต่อมานะครับ

first_za1988@hotmail.com จะรอนะครับ

ลองดูแถววัดราชนัดดาหรือยังคะ พาหุรัดก็เยอะนะคะ
เอ๊ะ หรือว่าอยุ่ต่างจังหวัดคะนี่
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)