Loader

วันที่บูชาองค์วิษณุโดยเฉพาะ มีมั้ยครับ??

Started by Oam, January 04, 2010, 20:35:46

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอเรียนถามผู้รู้ทุกท่าน ว่า...
มีวันที่บูชาองค์วิษณุนารายณ์ โดยเฉพาะ
ที่คล้ายๆ กับ ศิวะราตรี ที่บูชาองค์ศิวะมหาเทพ โดยเฉพาะ
บ้างมั้ยครับ...???

ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ผมก็อยากทราบครับ เพิ่งจะศึกษาได้ไม่ถึงปี รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย

ก่อนปีใหม่ผมไปไหว้พระวิษณุที่ เทพมณเทียร
ส่วนปีใหม่ไหว้เทวสถานพระนารายณ์ที่นครราชสีมา
จะมาถึงวันที่ 20 ม.ค. 53 ตั้งใจจะไปงานสถาปณาวัดลักษมีนารายานัญ
ส่วนวัดพระวิษณุยานนาวา ยังไม่เคยไปเลยครับ

ไม่รู้ว่าสถานที่ดังกล่าวถูกต้องไหม หากผิดพลาดขออภัยก้วยนะครับ
เจมส์ซิโน
เจมส์ซิโน