Loader

รวมภาพเทวรูปสวย ๆ

Started by เทวาเหนือเกล้า, January 20, 2010, 11:03:22

Previous topic - Next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

เทวรูปทเพสตรีนี่ทำได้สวยจริงๆ ครับ เค้าทำหน้าอกสวยกว่าเทวรูปทองเหลืองอีกครับ

แว่วข่าวมาว่า!!  เจ๊กิฟให้เลือกองค์ที่ถูกใจไว้คนละองค์  เรื่องเช่าบูชาปล่อยให้เป็นหน้าที่เจ๊กิฟ  อันนี้จริงป่าวน้อ  

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ย่ะ  ท่านชายอุ่น   แต่ไปเก็บเงินที่เธอนะ  อิอิ

จริงๆมีคนแซวมา  ขำมากกกกกกก    เค้าบอกว่าอยากได้จัด  แต่เงินยังไม่พอ  เลยเปิดคอมแล้วเอาไฟมาอารตีหน้าคอมเป็นการบูชาไปเลย

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกก   ขำๆกันไป

ก็คงเหมือนกับอาหารมั้งค่ะ  ที่อยากกินมันมากๆ  ก็อาศัยนั่งดูรูปเอา  นานๆไปเดี๋ยวก็อิ่มเอง อิอิ

สวยงามจริง ๆ ค่ะ
Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

ทุกท่านขา

หินน้ำนมกับหินอ่อนต่างกันยังไงคะ ราคาประมาณกันหรือเปล่า นอกจากที่ชัยปุระแล้ว มีที่ไหนมีหินชนิดนี้อีกคะ บ้านเรามีไหม ขอบคุณค่ะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

January 22, 2010, 19:02:41 #57 Last Edit: January 22, 2010, 19:12:17 by คุณ บาส

ลายละเอียดเยอะมากครับ

January 22, 2010, 19:06:42 #59 Last Edit: January 22, 2010, 19:19:02 by คุณ บาส
ชอบเทวรูปหินอ่อนจังเลยครับ

สวยค่ะ โดยเฉพาะพระพิฆเนศเขียนหนังสือ น่ารักมาก ๆ

องค์อรรธนารีศวรสวยมากเลยครับ

ขอขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ

ส่วนตัวเป็นคนชอบงานหินอ่อนและหินน้ำนมอยู่แล้วด้วย ใจอยากจะหาบูชาองค์พระแม่ศรีมหาลักษมี อยู่หมือนกันค่ะ แต่คงต้องรองบและแรงดึงดูดก่อน ขอบพระคุณมากนะคะที่ได้นำมาให้ชม
Om Shrim Maha Lakshmiyei Swaha

อยากด้ายอะพระพิฆเนศอะสวยมากกกเลย

[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

สวยมาก ๆ  เป็นแรงบันดาลใจ  ที่ทำให้อยากได้มาก ๆ
พระพิฆเนศรงามมาก

มีแต่ภาพเริดๆ  อิอิอิเหมือนประชันภาพเทวะรูปหินน้ำนมกันเลย  ใครชนะเนี่ย????
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

งามจริง ๆ เลยจร้า
Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

สวย มักๆ ^^
อากาศเย็น ไม่เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีความทรงจำอันอบอุ่น
[Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video] 7:59 Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video

รูปพระแม่องค์ไหนเหรอครับรูปที่ 5 บนสุดอะครับที่เป็นรูปยืนสวยมากๆ

November 03, 2010, 13:36:03 #70 Last Edit: November 03, 2010, 13:54:48 by เทวาเหนือเกล้า
ตอบ ท่าน อลาดิน

ภาพที่ 5 เป็นองค์พระศรีมหาลักษมีค่ะ 

( คำค้นหาภาพจากGoogle  "Marble statue Lakshmi standing photos" )

ภาพแถมค่ะ

Credit :  Google.com /  Anjian Australia.com  /  Prabhat Export.com  ขอบพระคุณเจ้าของเว็บไซต์ค่ะ

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

สวยมากๆๆอยากได้มาบูชาเลยอะครับ...หาบูชาได้ที่ไหนอะคัรบปางนี้..

November 03, 2010, 15:04:46 #72 Last Edit: November 03, 2010, 15:14:00 by เทวาเหนือเกล้า
ตอบ คุณอลาดิน

หาเช่าจากที่ไหน มีค่ะในย่านพาหุรัดตรอกแขก ร้านที่ 3 ข้างๆร้านซีดีค่ะจะมีองค์เล็กๆมาให้บูชากัน จะมีองค์เล็กๆ มากๆประมาณ 3 นิ้วเริ่มที่ 4000 -  5000 หรือใหญ่กว่านั้นราคาจะทะลุไปถึงหลักหมื่นค่ะ  จริงๆ แล้วให้เรื่องของเทวรูปหินน้ำนม ราคาจะสูงจริงๆ ค่ะ ส่วนเนื้องานก็ละเอียดด้วย อีกส่วนที่คิดว่าราคาสูงคงจะเป็นที่ภาษีนำเข้า และค่าขนส่งด้วยนะคะ ที่ทำให้ราคาสูงมาก ลองไปเลือกชมดูนะคะ

หากถ้าทุนทรัพย์เพียงพอจะสั่งเองโดยตรงจากเว็บไซต์นี้ก็ได้ค่ะ http://www.gmb.in/ เค้ามีบริการส่งทั่วโลกค่ะ หรือจะลองแวะเข้าไปเยี่ยมชมภาพเทวรูปหินอ่อนก่อนก็ได้ค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ