Loader

กำหนดการงานแห่ประเพณีประจำปี 2553 วัดพระศรีมหาอุมาเทวี

Started by yuanyuan, January 31, 2010, 00:31:54

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

วันพฤหัส  7 ตุลาคม พ.ศ. 2553
พิธีบูชาองค์พระพิคเณศวรบรมครู
พิธีเช้า 9.00
พิธีเย็น 17.30
เสร็จแล้วอัญเชิญองค์พระพิคเณศวร องค์เจ้าแม่ศรีมหาอุมาเทวี และองค์เจ้าแม่ซูลัมกาลี แห่อกกไปยังเส้นทางถนนปั้น
วันศุกร์ 8 คุลาคม พ.ศ. 2553
วันเริ่มพิธีนวราตรี อัญเชิญธงสิงโตขึ้นเสาหน้าโบสถ์ สรงน้ำ
วันเสาร์ที่9 –วันเสาร์ 16 ตุลาคม 2553
พิธีนวราตรี ตลอดทุกวัน พิธีบูชาไฟเริ่ม 17.00
พิธีในโบสถ์เริ่ม 19.30 ของทุกคืน
วันอาทิตย์ที่ 17 ตุลาคม 2553
วันวิชัยทัสมิ วันแห่พระเพณีประจำปีของวัดพระศรีมหาอุมาเทวี

วันอังคารที่ 19 ตุลาคม 2553
วันเชิญธงลงจากเสา   อาบน้ำคนทรงและพราหมณ์
มีสายสิญจน์ผูกให้ทุกท่านฟรี

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

แล้ววันคเณจตุรถี ประจำปี๒๕๕๓ ตรงกับวันที่เท่าไร ครับ ขอขอบคุณล่วงหน้า

กำหนดการแห่พระแม่ (วิชัยทัศมิ) + นวราตรี ประจำปี 2553 วัดพระศรีมหาอุมาเทวี (วัดแขกสีลม)

ออกไว้มากครับ ขอบคุณหยวนอีกครั้งครับ สำหรับข่าวคราว

ขออนุญาติติดหมุดกระทู้ + ย้ายมายังส่วนกระทู้นวราตรี+วิชัยทัสมีครับผม

ขอบคุณมากคร๊าบหยวนๆ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอบคุณครับที่แจ้งกำหนดการให้ทราบ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง เช่นกันคร้าฟ จะได้ เริ่ม เตรียมการ เรย

ปีนี้ เอาจริง  อิอิ ขอย้ำ ปีนี้ เอาจริง เพื่อน เกียร์ เพื่อนเกียร์ พร้อมยาง พร้อมยาง

[HIGHLIGHT=#ccc1d9]ขอบคุณมากมาย สำหรับหมายกำหนดการนะคร้า ^_^[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

น้ำหวาน งานแห่ พระแม่ ปีนี้ ตั้ง ตรงไหนอ่ะ 

มาอยุ่ ใกล้ๆ กัน ป่าว อ่ะ อบอุ่น อบอุ่น อบอุ่น

[HIGHLIGHT=#ffff00]ขอบคุณด้วยจร้า[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

ขอบคุณค่ะ   แล้วจะเดินไปสักการะแต่ละซุ้มนะคะ
Om Shrim Maha Lakshmiyei Swaha

ขอบคุณน้องหยวนนะครับ สำหรับกำหนดการแห่พระปีนี้ ตรงกับวันอาทิตย์เสียด้วย คงได้มีโอกาสร่วมกับพรรคพวกเพื่อนฝูง ตั้งโต๊ะรับพระเพื่อเป็นสิริมงคลสำหรับชีวิตอีกครั้ง 
โต๊รับพระของผมและเพื่อนๆ เมื่อปี 2551 ครับ

[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณนะครับที่นำข้อมูลดีดี ๆ มาให้สมาชิกได้ทราบโดยทั่วกาน

ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ

พรที่เทพประทานจะไม่มีวันเสื่อม  เว้นแต่ผู้นั้น จะเสื่อมไปจากพรเอง

เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก  จะได้เวลาถือศีลแบบเคร่งๆสร้างบารมีกันอีกแล้ว

ขอบคุณที่มาส่งข่าวคับ

ขอบคุณครับ

จะได้ัรับพลังบารมีจากองค์เทพเเล้ว

ดีใจจัง 

งานวัดแขกสีลม เค้าปิดถนนทั้งสายเลยหนิครับ ผมเคยเดินไปดูหิ้งเทพเจ้าต่างๆ ที่ตั้งเรียงรายกันอยู่มากมาย สวยงามดีครับ

กลิ่นธูปและกำยานตลบอบอวนไปหมด
ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..