Loader

องค์จำลอง " อัสตะวินายะกา " ทั้ง ๘ องค์

Started by กษิติ, February 01, 2010, 16:16:59

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

โอม ศรีจัตมากา นะมะหะ

โอม ศรีวิฆเนฮาร นะมะหะ

โอม ศรีมหาคะณะปะติ นะมะหะ

โอม ศรีจินดามณี นะมะหะ

โอม ศรีสิทธิวินายัก นะมะหะ

โอม ศรีมยุเรชวา นะมะหะ

โอม ศรีบัลลาเลชวา นะมะหะ

โอม ศรีวราด์วินายัก นะมะหะ

โอม กังคะณะปัตเย นะโม นะมะหะ
    ศรีสิทธิวินายะกะ นะโม นะมะหะ
    อัสตะวินา ยะกา นะโม นะมะหะ
    คะณะปติ ปาปา โมริยา.......

โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

เกือบลืมอ่ะครับ ต้องขอขอบคุณสำหรับ
คาถาบูชา  " อัสตะวินายะกา ทั้ง ๘ แห่ง "
     จากคุณ Ratha C ครับผม
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

งามมากเลยอะคราบคุณ กษิติ 
เห็นละเเอบอยากได้บาง อิอิอิอิอิ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

บูชาที่คุณยุวดี บุญประคองอ่ะครับที่ ไอที สแควร์ หลักสี่ ชัน 11
ครับคือว่าโทรไปถามที่พิพิธภัณฑ์พระพิฆเนศที่เชียงใหม่อ่ะครับ
กะว่าจะเช่าแต่เค้าบอกว่าคุณยุวดีก็สร้างให้ไปบูชาได้เพราะทางพิพิธภัณฑ์กลัวว่าเวลาจัดส่งให้องค์พระจะเสียหายได้ครับองค์ละ 199 ครับลองไปสอบถามดูนะครับ 02-7846050

ที่ร้านศรีจินดาที่อินเดียเอ็มโพเลี่ยมก็สร้างให้เช่าครับ
ไม่แน่ใจว่าหมดรึยังลองไปดูนะครับ

ขอร่วมด้วยคนนะครับ
.
.
.
.
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

.
.
.
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวยมากๆเลยครับคุณอักษรชนนี
ขอบคุณมากๆเลยครับขออนุญาติ
save เก็บไว้นะครับ

มาแล้วค่ะสดๆร้อนๆพอดี ญาติเพิ่งไป อัสตะวินายะกะ มาอีกรอบเลยนำมาแบ่งปันรอบที่ 2 ค่ะ

ปล.บทสวดมนต์เหมือนเดิมทุกอย่างตามที่เคยโพสไว้นะคะ อาจไม่ค่อยชัด แต่ รอบนี้มีคำแปลต่อท้ายด้วย รบกวนแกะคำแปลหน่อยนะคะ เพราะรอบนี้ที่ญาติเค้าไป เค้า ไปเพื่อต้องการคำแปลออกมาจริงๆและ ไกด์ชาวอินเดียก้อแปลออกมาให้ค่ะ รบกวนให้เครดิตด้วยนะคะ จะก๊อปไปใช้ก้อไม่ว่ากันค่ะ ยินดีอย่างยิ่งเลย รฐา ไชยกีรตินาท^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

เห็น แระ ก็ อยาก ได้ มั่ง จาง เรย อิอิ

โอ้โห เห้ฯภาพหิ้งบูชาของคุณอักษรชนนีแล้วขนลุกซุ่เลยค่ะ สุดยอดของความอลังการ
อนุโมทนาด้วยนะคะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

เห็นแล้วตาลุกวาวครับเจ้าอักษร

งดงามทุกองค์เลยครับ ส่วนคุณกษิติ ขอบคุณแหล่งจำหน่ายครับ อิๆๆ

อยากได้จังเลยคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

อยากได้จังคับทั้งชุดนี้ราคาเท่าไหร่คับ

แบบเป็นเซทนี่เริ่ดจริงๆคะ  ไม่ไหวละ อิอิ

ได้สอบถามจากพิพิธภัณฑ์พระพิฆเนศ ค่ะ ทั้งชุด 888 บาท ค่าจัดส่ง 200 บาท ถ้าสั่งเดี๋ยวองค์ 150 บาทค่ะ