Loader

ภาพครอบครัวแห่งจักรวาล ( พระศิวะ พระแม่ปารวตรี พระพิฆเณศ พระสกันทะกุมาร )

Started by chaty, February 05, 2010, 15:22:40

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

รวมรูปครอบครัวของพระศิวะครับ 

โอม สวสิทธิปะรายักกะกายะ นมัช มหาเทพผู้ประทานอำนาจสูงสุดทั้งปวง

ขอบคุณครับ สวยๆทั้งนั้นเลย
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ขอบคุณครับ

ภาพสวยงามจริงๆ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอบคุณครับท่าน chaty สำหรับรูปภาพสวยๆ  สาธุครับผม

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

สวยงาม  หาดูได้ยากมากคะ  ชอบภาพส่งดอกกุหลายนะคะ  ใกล้วาเลนไทนเเล้วด้วย

ขอบคุณที่หามาโพสให้ชมน่ะคะ  เป็นบุญตาคะ  สาธุ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

รุปสวยนะคัฟ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

แหม่ แหม่ แหม่  ...............

น้อง เสือ ชอบภาพ ส่งดอกไม้

ทำให้ มีแรงบันดาลใจ อยากจะส่งดอกไม้ ให้คราย

ในวัน วาเลนไทน์ นี้ ช่ะม่ะ ร่ะ  รู้ นะ เหอ..เหอ..เหอ...

ชอบรูปพระแม่ปารวตีเต้นรำงับผม  เห็นภาพพระแม่ปารวตีแล้วมีกำลังใจเลยครับ  ขอให้พระแม่คุ้มครองทุกๆท่านเลยนะครับ  โอม ชยะ  ปะระวะตี นะมะ
รักพระแม่งับผม   ^_^

ขอบคุณมากครับภาพสวยๆทุกภาพเลย
โอ้ เทพเจ้าผู้มีงวงอันคดเคี้ยว
ผู้เปล่งปลั่งด้วยตะวันเป็นล้านดวง
โปรดประทานพรให้ข้า
อย่าให้ข้าได้พบอุปสรรคใดๆ  ในความอุตสาหะของข้า โอม

เว็บๆ นี้ เป็นเว็บที่ รวบรวมคนที่รัก มหาเทพ เอาไว้ แล้ว ดีจริงๆๆน่ะค่ะ

ภาพสวยงามมากค่ะ
ขอพรจากมหาเทพทุกพระองค์จากปกป้องคุ้มครองทุกท่าน
สาธุ สาธุ สาธุ

สวยๆทั้งนั้นเลยขอบคุณครับ

แต่ผมชอบรูปนี้จัง.....
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

พระคเณศ ถือว่าท่านเป็นเทพเเห่งความกตัญญูด้วย

ในเรื่องราวการเดินทางรอบโลกแข่งกันระหว่างพระคเณศกับพระสกันท์ ทันทีที่พระศิวะบอกว่าใครเดินทางรอบโลกครบ 7 รอบก่อน

จะให้ผลมะม่วงแก่ผู้นั้น พระสกันท์ทรงนกยูงออกไปก่อน  ในขณะที่พระคเณศเลือกการทักษิณาวัตรรอบพระศิวะและพระอุมาซึ่งมีฐานะ

เป็นบิดามารดาของตน แล้วกล่าวตามเนื้อหาพระคัมภีร์ว่า ผู้ใดที่ทักษิณาวัตรบิดามารดาของตนเอง ย่อมเท่ากับผู้นั้นได้เวียนรอบโลก

เพราะว่าพระคุณของบิดามารดาที่มีต่อลูกนั้น ช่างยิ่งใหญ่หาที่สุดมิได้ ..
ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..

เห็นแล้วอบอุ่นจัง มิเชลล์ชอบภาพนี้ค่ะ

โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม สวยทุกรูปครับ
ขอให้พระเจ้าอวยพร
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

ครอบครัวศักดิ์สิทธิ์ แบบอย่างครอบครัวของมนุษยชาติ

พระกุมารเยซู  พระนางมารีอาพรหมจารี และท่านนักบุญยอแซฟ

เยซู มารีอา ยอแซฟ, ข้าพเจ้าขอถวายดวงใจ สติปัญญา และชีวิตแด่ท่าน.
เยซู มารีอา ยอแซฟ, โปรดช่วยข้าพเจ้าเมื่อใกล้จะตาย.
เยซู มารีอา ยอแซฟ, ขอช่วยให้ข้าพเจ้าสิ้นใจอย่างราบรื่นในศีลในพรของท่าน

ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..

ต่อนะครับ ..

ครอบครัวศักดิ์สิทธิ์ ( พระกุมารเยซู  พระนางพรหมจารีย์มารีอา  นักบุญยอแซฟ )

ครอบครัวศักดิ์สิทธิ์ ( พระนางพรหมจารีย์มารีอา นักบุญอันนา  นักบุญยออากิม )

ครอบครัวศักดิ์สิทธิ์ ( สหพันธ์นักบุญ   พระศาสนจักรที่ได้รับชัยชนะ   พระศาสนจักรที่กำลังสู้รบ   พระศาสนจักรที่ทนทุกข์  )