Loader

ต้นแม่น้ำคงคา

Started by sompope, February 27, 2010, 10:58:28

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผู้ใดเคยไปที่ต้นแม่น้ำคงคามาแล้วบ้าง คือจะไปซื้อน้ำที่เค้าบอกว่ามีขายที่พาหุรัด นั้นเข้านำมาจากแม่น้ำคงคาจริงหรือเปล่า
สงสัยนะครับ กลัวไม่ใช้ แล้วท่านที่เคยไปมาช่วยเล่าให้ฟังหน่อย ครับ อยากรู้ ว่าคนที่ไปเป็นอย่างไร รู้่สึกอย่างไร
ชื่อว่าใน HM จะต้้องมีท่านที่เคยไปสัมผัสมาแล้ว ด้วยความศรัทธา

ยังไม่เคยไปอ่ะคร้าฟ ที่ต้นแม่น้ำคงคา

แต่ที่ได้ มาในรูปเป็นน้ำจากแม่น้ำคงคาที่ได้มาจากเจ้าของร้านขายเทวรูปให้มาฟรีเนื่องในโอกาศ ปีใหม่ อิอิ

นี่ยังไม่กล้าแกะ เรยอ่ะคร้าฟเสียดาย เค้าแจ้งมาว่าของร้านเค้าเคยออกรายการกล่องดำของคุณปัญญามาแล้วด้วย เห่อ มั่ก อันนิ่ 555+

เรยเอามาอวด

โชคดี แฮะ เข้าใส่มาเป็นขวดแบบนี้เลยเหรอ

เก็บไว้เฉยๆ ไม่มีประโยชน์หรอกครับ

Quote from: sompope on February 27, 2010, 10:58:28
ผู้ใดเคยไปที่ต้นแม่น้ำคงคามาแล้วบ้าง คือจะไปซื้อน้ำที่เค้าบอกว่ามีขายที่พาหุรัด นั้นเข้านำมาจากแม่น้ำคงคาจริงหรือเปล่า
สงสัยนะครับ กลัวไม่ใช้ แล้วท่านที่เคยไปมาช่วยเล่าให้ฟังหน่อย ครับ อยากรู้ ว่าคนที่ไปเป็นอย่างไร รู้่สึกอย่างไร
ชื่อว่าใน HM จะต้้องมีท่านที่เคยไปสัมผัสมาแล้ว ด้วยความศรัทธา

จริงเหรอ????ที่เอาน้ำมาจากแม่น้ำคงคา แม่น้ำเจ้าพระยาใกล้กว่า ไปตักมาใครจะไปรู้จริงมะ 55555  และข้อสำคัญ ไม่จำเป็นต้องนำน้ำมากจากแม่น้ำคงคาหรอก น้ำประปาบ้านเราก็ได้ ของแบบนี้อยู่ที่ความศรัทธาเป็นหลักครับ พี่น้อง .....

February 28, 2010, 23:08:16 #5 Last Edit: March 01, 2010, 11:16:28 by กาลิทัส
Quote from: แต่ก็มิได้นำพา on February 27, 2010, 17:38:28
เก็บไว้เฉยๆ ไม่มีประโยชน์หรอกครับ

แหม  คุณครูนิ่ ชอบมาแซวกันได้  ไม่ได้เก็บเอาไว้เฉยๆ อ่ะจ้า คุณครู ตั้งใจจะเอาไว้ใช้ธุระปะปัง

ที่ผมพูด เพราะว่าสิริมงคลอยู่ในมือไง ได้น้ำจากแม่น้ำคงคามาแล้ว
คนเราต้องหาสิ่งที่ดีๆเข้าตัวเองให้มากที่สุด ให้เร็วที่สุด

รูปที่หาให้ ลงไว้เรียบร้อยแล้วไงครับ

ก็พระแม่ภูมิเทวี และพระแม่วสุธารา นั่นแหละ คือพระแม่ธรณีครับ

นาร๊ายยย นารายณ์

Quote from: แต่ก็มิได้นำพา on March 01, 2010, 10:32:18
ที่ผมพูด เพราะว่าสิริมงคลอยู่ในมือไง ได้น้ำจากแม่น้ำคงคามาแล้ว
คนเราต้องหาสิ่งที่ดีๆเข้าตัวเองให้มากที่สุด ให้เร็วที่สุด

รูปที่หาให้ ลงไว้เรียบร้อยแล้วไงครับ

ก็พระแม่ภูมิเทวี และพระแม่วสุธารา นั่นแหละ คือพระแม่ธรณีครับ

นาร๊ายยย นารายณ์

555+

รวดเร็วทันใจจริงๆ คุณครูเนี่ย เหอ...เหอ...เหอ.....