Loader

องค์พระที่ผมบูชาคัฟ(ช่วยเม้นด้วยนะคร้าฟฟฟ)

Started by สยมภูวญาณ, March 14, 2010, 16:11:32

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เพิ่งเปลี่ยนเทวพัตราภรณ์ใหม่ครัฟ
พระคเณชหินทราย
ผมเอาไว้หน้าห้องพักที่หอคัฟ
เผื่อใครที่ศรัทธาท่านจะได้ร่วมสักการะด้วย
แต่ถ้าไม่มีใครศรัทธาตัวผมก้อไม่ได้ว่าคัฟ
เพราะผมบูชาและศรัทธาของผมอย่างงี้อยู่แล้วคัฟ
ร่วมติชมได้นะคัฟ

ใกล้ๆคัฟ

เมื่อก่อนคัฟ

ติชมได้นะคัฟฟฟ

เทวรูปดูขลังดีครับ

ไม่ทราบว่าองค์ท่านสูงประมาณเท่าไหร่ครับท่านเจ้าของกระทู้
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

โห ดูรูปใกล้ๆเห็นว่างานละเอียดมากค่ะ สวยมาก

องค์ท่านสูงประมาณ80เซนอ่ะคัฟ
ก่อนได้ท่านมาเคยตั้งใจไว้คับว่าถ้ามีงานนอกมากๆจะบูชาองค์ท่านแล้วเอาไว้ให้คนกราบไหว้
เพื่อให้คนที่ไม่เคยรู้จักเกิดความศรัทธาท่านคัฟ
ผมไม่ใช่ร่างทรงนะคัฟ ไม่งมงาย
คนในหอก้อมองคับว่าไอ่เด็กคนนี้มันต้องเปงบ้ารึป่าว
ผมก้อไม่แคร์คับ
ผมศรัทธาของผมผมรักของผม
ทุกคนคิดว่าไงคัฟ
(แต่แม่บ้านเค้าก้อบอกว่ามีคนชมเหมือนกันว่าสวยดีแล้วลูกเค้าเวลาขึ้นมาก้อจะมาไหว้คัฟ)
ผมก้ออดยิ้มไม่ได้ อย่างน้อยก้อมีคนเคารพท่านคัฟ

ดีดีครับ เทวรูปสวยดีครับ

แต่งเทวรูปได้สวยมากครับผม

เทวรูปเนื้องานสวยมากครับ แต่งองค์งามดีคับ

ใครจะคิดยังไงกับคุณก็ไม่ต้องไปสนครับ
แค่เราบูชาท่านด้วยความศัทธาที่เรามีให้เต็มเปี่ยมก็ดีแล้ว
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

March 14, 2010, 22:04:47 #7 Last Edit: March 15, 2010, 15:52:10 by กรตริศูลบุตรา
ขอบคุณทุกกำลังใจนะคัฟผม
ยังไงก้อขอกำลังใจอย่างนี้
อีกเยอะๆนะครัฟ
ได้รับแล้วมันปิติครัฟ
ดีใจที่องค์ท่านที่เราบูชามีคนได้เห็น
และศรัทธาเช่นเดียวกันครัฟ
เม้นกันเยอะๆๆนะคร้าฟฟฟ

ขอบคุนครัฟ

เห็นแล้วปลื้มแทนเลยครับ.......(O_O)
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

นุ่งผ้าถวายสวยมากครับ สวมพระมาลา(หมวก)เหมือนพระศรีคเณศราชา(Ganeshraja) ชอบๆ สวยมั่กๆๆ

สวยจังเลยครับ อยากนุ่งผ้าองค์เป็นบ้างจัง

ขอโทดนะคร้าฟ  อย่าว่าผมอย่างงั้นอย่างงี้ เลยนะคร้าฟ  ผมชอบพูดตรงๆ 

ที่จะติก็ไม่มี ที่จะชมเค้าก็ชมกันหมดแล้ว ที่เหลือคือ ผมยกกลับบ้านเรยระกราน...เหอ.....เหอ.....เหอ......

ชอบที่สุดคือน้ำใจที่แบ่งปันให้คนอื่นได้สักการะบูชานี่แระ คร้าฟสุดยอด

งามมากค่ะ  คุณเจ้าของกระทู้คะ

พับหมวกท่านยังไงคะ  ผ้าสีน้ำเงินน่ะคะ  สวยมากค่ะ  เคยพับเหมือนกันคะ 

ปรากฎว่าไม่เป็นรูปเป็นร่างคะ  คุณเจ้าของกระทู้คะ  ถ้าเมตตา 

ช่วยโพสวิธีพับหวกหน่อยได้ไหมคะ  จะขอบคุณหลายๆเด้อ  เลยละคะ

ชอบคะ  เเบ่งปันให้คนอื่นบูชา  คนผ่านไปผ่านมาไหว้  จะได้เกิดศิริมงคลคะ 

ชื่นชมจากใจ  เห็นเเล้วเกิดอยากทำพฤษติกรรมเลียนเเบบเเบ่งปันกันบูชาบ้างอะคะ

เเต่เกรงว่า  จะเสร็จโจร  เจ้าหัวขโมยซิคะ  ถ้าหนักๆเเบบเป็นหินทราย  คงเเบ่งได้อยู่คะ

อิอิ  เผอิญที่มีอยู่  เล็กๆ  น่าเเฮ้ฟคะ  อิอิ

ชื่นชม  ชื่นชอบ  ชื่นใจ  เป็นกำลังใจให้คะ

ชอบที่คุณทำ  ให้หมดเลยคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ขอบคุณทุกคำชมนะครัฟ
ขอส่งผ่านพลังนี้ถวายแด่องค์ท่านทั้งหมดเลยละกาน
ขอพรแห่งความศรัทธาที่มีแต่พระองค์ท่าน
จงบันดาลพรแก่ผู้ที่มาเข้าชมและร่วมคอมเม้นทุกท่านนะครัฟ

แล้วเรื่องวิธีการแต่งตัวและการพับหมวกเดี๊ยวผมจะโพสให้ละกานนะคัฟ
อดใจรออีกนิดนะคับ
รอเปลี่ยนผ้าถวายพระองค์ท่านครั้งหน้า
รับรองมีให้ชมครัฟ

ดีใจทุกครั้งที่มีคนมาร่วมคอมเม้น..อิอิิอิ

Quote from: กรตริศูลบุตรา on March 15, 2010, 12:11:13
ขอบคุณทุกคำชมนะครัฟ
ขอส่งผ่านพลังนี้ถวายแด่องค์ท่านทั้งหมดเลยละกาน
ขอพรแห่งความศรัทธาที่มีแต่พระองค์ท่าน
จงบันดาลพรแก่ผู้ที่มาเข้าชมและร่วมคอมเม้นทุกท่านนะครัฟ

แล้วเรื่องวิธีการแต่งตัวและการพับหมวกเดี๊ยวผมจะโพสให้ละกานนะคัฟ
อดใจรออีกนิดนะคับ
รอเปลี่ยนผ้าถวายพระองค์ท่านครั้งหน้า
รับรองมีให้ชมครัฟ

ดีใจทุกครั้งที่มีคนมาร่วมคอมเม้น..อิอิิอิ

เเหมโพสจริงๆนะคะ

เเม้จะไม่ดังเหมือน  สัญญาหน้าฝน  (เพลง)

ก็สัญญาหน้าบอร์ด  ว่าจะโพส  จะรอดู  รอชม 

เเล้วจะหากระดาษ  มาหัดพับพลางคะ  อิอิ

คราวหน้าเเต่งองค์ใหม่  ใส่ขนนกเยอะๆน่ะคะ  ชอบคะชอบ  ขอบอก
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

คุณเสือคัฟ
คราวหน้าถ้าใส่ขนนกเยอะ
องค์พระท่านจะไม่เปงคาบาเร่เลยครัฟ 555555555555555555555555555
แค่ติดเพชรน้ำมันก๊าดเนี้ย
ก้อโดนว่าว่าเหมือนลิเกแล้ว
เฮ้อออออออออออออออออออออออออออออออ

March 15, 2010, 15:21:34 #16 Last Edit: March 15, 2010, 15:24:24 by เสือร้องไห้
Quote from: กรตริศูลบุตรา on March 15, 2010, 14:58:14
คุณเสือคัฟ
คราวหน้าถ้าใส่ขนนกเยอะ
องค์พระท่านจะไม่เปงคาบาเร่เลยครัฟ 555555555555555555555555555
แค่ติดเพชรน้ำมันก๊าดเนี้ย
ก้อโดนว่าว่าเหมือนลิเกแล้ว
เฮ้อออออออออออออออออออออออออออออออ

คาบาเร่เข้าใส่คล้องคอเหมือนมิ้ง  ไม่ใช่เหรอคะ  อิอิ

เเหมใครว่าเหมือนลิเกละคะ  เลิศออกคะ

เเต่ถ้าบอกว่าภาพที่คุณโชวรูปคุณนะคะเหมือน  เชื่อคะ 

พระเอกมากมาย  ชอบคะชอบ  ขอบอกคะ  พี่narada  เเต่งหน้าเลิศมากคะ

ได้คุยกะพี่เค้าดูละครัฟ
เค้าแต่งหน้าเลิศมากๆๆเลยเหรอคับ
ว้าวววววววววววว
ต้องขอคำแนะนำซะแว้วววว

โห งามมากมายค่ะ แต่งพระองค์ด้วยสวยงามมาก

Quote from: กรตริศูลบุตรา on March 14, 2010, 16:11:32

ชอบจังเลย  เหมือนท่านประทานพร  ให้คนผ่านไปผ่านมา 

ยามเข้าออกหอพัก  ปลอดภัย  ไปดีมาดี  โชคดีนะ 

ถ้าเป็นเด็กนักเรียน  เรียนเก่งๆน่ะ  ตอนเด็กๆ  เคยผ่าน

เทวรูปที่เค้าเเบ่งปันให้คนผ่านไปผ่านมาได้บูชาเหมือนกันคะ

ผ่านไปมาขอให้ได้ที่  1  เเต่ผลสอบ  ได้ที่  10  สามปีซ้อน

อิอิอิ  ไม่เกี่ยวกันเลย  ชอบพระพิฆเนศคะ  ที่ท่านเอียงถ้วยขนม

อันสุดเเสนอร่อย  เหมือนท่านใจดีจังเลยคะ  รู้สึกเหมือนว่า

ท่านกำลังชอกเราว่า  มาซิ  มาเร็ว  มากินขนมกัน  กินด้วยกันไหม

เทวรูปดูท่านยังเอื้อเฟื้อเเบ่งปัน  หวังดี  คงเป็นเช่นเดียวกันกับ

เจ้าของนะคะ  ที่เอื้อเฟื้อเเบ่งปันเเก่ผู้ผ่านไปผ่านมา  ให้ได้กราบไหว้

เป็นที่พึ่งเป็น  สิริมงคล  สาธุคะ

Quote from: กรตริศูลบุตรา on March 15, 2010, 15:55:13
ได้คุยกะพี่เค้าดูละครัฟ
เค้าแต่งหน้าเลิศมากๆๆเลยเหรอคับ
ว้าวววววววววววว
ต้องขอคำแนะนำซะแว้วววว

ที่คุณบอกว่าดูลิเกน่ะคะ  เพราะว่าอยู่ที่โทนสีของผ้าที่ใช้ด้วยละคะ  เทวรูสีทึบอยู่เเล้วคะ

เเนะนำว่า  หาผ้าสีที่สว่าง  เเละกลมกลืนไปกันได้ 

อย่างสีน้ำเงิน  กับ  สีออกชมพูส้มๆที่ใช้อยู่  ถ้า  อยู่ด้วยกัน

เเบบเเถบผ้า  จะสวยคะ  เเต่ที่คุณพัน  จะเป็นสองส่วนเเยกกัน  ทำให้ใครเเซวนะคะ

เเต่ลองพันใหม่ดูนะคะ  ไม่ต้องซื้อใหม่  หาใหม่ก็ได้ค่ะ  เเต่ลองพันสองสีที่มีอยู่

ซึ่งเป็นสีที่ตัดกัน  อยู่ในส่วนเดียวกันคะ  ไม่เเยกเป็นสองชี้น 

เเต่เเนะนำค่ะว่า  องค์ท่านสีทึบอยู่เเล้ว  เลือกผ้า  สีสดสด  เเรงๆ  เลยคะ

เเต่คงไม่ต้องถึงกับสีเขียวเลมอนเเบบเรืองเเสงนะคะ  ยิ่งสีทอง

ที่เลื่อมทองคะ  สวยคะ  ขอฝากทริปไว้ว่า  ถ้าสีเข้ม  ให้ใส่สีสว่าง

ถ้าสีเทวรูปสว่าง  ให้ใส่เข้มคะ  เเนะนำว่า  ปรึกษา  พี่narada 

นะคะ   เเต่งองค์ได้สวยมากคะ  แต่งหน้าก็สวยคะ  พี่เค้าใจดีน่ารัก 

คงมีเทคนิคอะไรดีดี  เเบ่งปันกันนะคะ  ขอบอกว่า

สำคัญคือพี่เค้าหล่อมากด้วยคะ  คอนเฟริมเลย

ไปเเร้วคะ  ไปหาบิวตี้ดริ้งมาทานก่อน  จะได้เลิศคะ

สวยงามมากครับ ไม่สำคัญว่าเนื้อองค์ท่านทำจากอาไร แต่สำคัญที่เนื้อในจิตใจเราต่างหากที่เคารพบุชาด้วยใจจริง  ขอแสดงความชื่นชมด้วยคนครับ โอม ศรี คเณศายะ นะ มะ ฮา
โอ้ เทพเจ้าผู้มีงวงอันคดเคี้ยว
ผู้เปล่งปลั่งด้วยตะวันเป็นล้านดวง
โปรดประทานพรให้ข้า
อย่าให้ข้าได้พบอุปสรรคใดๆ  ในความอุตสาหะของข้า โอม

แต่งองค์พระ ได้เหมือนกับท่านมีชีวิต

สวยงามจังเลยคับ อิอิ

^^

ผมมีความคิดเห็นเหมือนท่าน narada

เลยครับว่ามีน้ำใจให้ผู้อื่นบูชา

ขออนุโมทนาด้วยครับ

เห็นด้วยกับหลายๆๆกระทู้นะคะว่างดงามทั้งการนุ่งผ้าและเมตตาในการให้ผู้อื่นบูชา  อนุโมทนาด้วยนะคะ
Om Shrim Maha Lakshmiyei Swaha

ดูน่าศรัทธามากเลยครับ
         ...ความดีที่ท่านกระทำลงไป จะไม่มีการสูญเปล่า...

[HIGHLIGHT=#00b0f0]     เมื่อใดก็ตามที่มีผู้อธิษฐานจิตด้วยศรัทธาที่มั่นคงและแรงกล้า       [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]จิตนั้นจะไปถึงเรา  ไม่ว่ามนุษย์ผู้นั้นจะอธิษฐานถึงเราในรูปแห่งองค์เทพใด  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]    เราก็จะปรากฎตัวในรูปขององค์เทพตามที่พวกเขาได้อธิษฐานถึง      [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffc000]องค์พระสวยขนาดนี้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]ความศรัทธาของคุณจะงามขนาดไหน[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]ขอพระเจ้าทรงอวยพรคุณนะคะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]ให้มีแต่ความสุขความเจริญ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]ขอให้คุณมีศีลธรรมและ ความสำเร็จที่งอกงามเหมือนดั่งศรัทธาของคุณนะคะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]

Quote from: Om Sakthi Parasakthi on March 31, 2010, 13:53:06
[HIGHLIGHT=#ffc000]องค์พระสวยขนาดนี้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]ความศรัทธาของคุณจะงามขนาดไหน[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]ขอพระเจ้าทรงอวยพรคุณนะคะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]ให้มีแต่ความสุขความเจริญ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]ขอให้คุณมีศีลธรรมและ ความสำเร็จที่งอกงามเหมือนดั่งศรัทธาของคุณนะคะ[/HIGHLIGHT]

อันนี้น้ิงพิมมี่ ป่าวอ่ะคร้าฟ   หุหุ  ได้ยินแต่เสียง อิอิ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้นะคัฟ
เมื่อวานนี้
ผมคงโดนพระท่านลองใจ
มีกระเทยในหอที่เค้าทำอาชีพนางหาบอ่ะนะ
เค้าก้อมาพูดเย้ยตามวิสัยของเค้าอ่ะคัฟ
เพราะว่าผมเอาบายศรีที่ทำเองมาถวายท่าน
เค้าก้อพูดประมาณว่า
งามเนาะะะะะะะะะะะะ
ได้โล่.....................
เลิศศศศศศศศศศศศศศศ.............(เน้นว่าเปงสำเนียงกระเทยนะคัฟ)
ผมอยู่ในห้องงี้น้อยใจยังไงบอกไม่ถูก
แต่ก้อคิดว่าเราไม่ได้ทำให้ใครเดือนร้อน
ยังไงก้อไม่ยกพระท่านเข้าห้องเด็ดขาด
คนบูชาท่านเคารพท่านก้อคงมีไม่ใช่น้อย
แล้วคุณๆผู้อ่านล่ะคัฟ
คิดเห็นเป็นเช่นไร

ช่างเถอะครับ.ใครจะพูดอะไรก็ช่างเค้าเถอะ เดี๋ยวพระเป็นเจ้าก็จัดการเองแหละครับ.อย่าว่าแต่คุณเลย ผมก็เป็น ใครมาพูดผิดหูงี้แทบจะสั่นไปทั้งตัว เมื่อก่อนไม่ได้เลยได้ยินปุ๊ปก็ต้องบอกท่านให้จัดการเลย แต่เดี๋ยวนี้ก็เริ่มจะปล่อยวางบ้างแล้วล่ะครับ.

ทุกครั้งถ้าผมได้ยิน อะไรแบบนี้ ก็ จะไม่ใส่ใจ เฉยๆ อ่ะ อย่าไปใส่ใจ คร้าฟท่าน
คนพวกนี้เค้าน่าสมเพช เราต้อง เข้าใจ .....

ถึงแม้ในใจอยากจะตั้งกะทะเปิดแก๊สให้แรงสุดๆเอาน้ำมันใส่เยอะๆ รอจนน้ำมันเดือดแร้วยกไปราดใส่หน้ามัน ก็ตาม ที 

แต่เราก็ ต้องทำเป็นไม่สนใจ เพราะคนพวกนี้ เค้าไม่มีค่าที่จะคิดให้
เปลืองเนื้อที่ในหัว ของเรา  นะ อื้มม..เอาใจช่วยคร้าฟน้องเพลง..

มาเป็นกำลังใจให้คุณเจ้าของกระทู้ด้วยอีกคนหนึ่งนะคะ

ศรัทธาของคุณงดงามจนคำนินทาใดใดเอิ้อมไม่ถึวงหรอกค่ะ แต่ตามธรรมดาของโลกนี้ ย่อมมีทั้งคำสรรเสริญและติฉิน อยู่ที่ว่าเราจะให้น้ำหนักอันไหนมากกว่ากัน ของที่ล้ำค่าที่สุดของเรา อาจจะไม่ใช่ของล้ำค่าของคนอื่นๆก็จริง แต่ของนั้นไม่ได้ด้อยค่าเพราะคำหยามหมิ่นของคนอื่นนะคะ ใจเรานี่แหละที่สำคัญ

สิ่งที่คุณทำน่าสรรเสริญที่สุดเลยนะคะ ดิฉันยังไม่สามารถทำได้อย่างนั้นเลย เราหยิบยื่นสิ่งดีๆออกไป ใครจะรับหรือไม่ เรื่องของเขาค่ะ

พระท่านว่า
ใครชอบใครชังช่างเถิด ใครเชิดใครแช่งช่างเขา
ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ

จำไม่ได้ว่าใครแต่งนะคะ แต่เดาว่าเป็นท่านพุทธทาส

สาธุ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

สวยดีค๊าบบ หอที่พักดีเนาะเค้าไม่ว่าอะไร หอผมตอนวันลักษมีบูชาจุดเทียนหน้าห้องยังมองกันใหญ่เลย ฮ่าๆๆๆ

แต่สวยดีครับ แล้วอย่างงี๊ต้องถวายของสังเวยป่ะครับ

แน่ะแน่ะแน่ะแน่ะแน่ะแน๊...

[HIGHLIGHT=#7030a0]คุนพรี่ สอนพรทิพย์ แต่งองค์ท่านมั่งสิ    [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

ผมนายเพราะเพลงขอขอบพระคุณทุกกำลังใจ
ที่มีให้นะคัฟ
ผมจะยังคงยึดมั่นในสิ่งที่ทำ
ไม่ว่าใครจะว่าอย่างไร
ขอบารมีองค์พระที่ผมบูชาจงอำนวยพระพรแด่กำลังใจ
จากกัลยาณมิตร
ทุกท่าน
ไม่ว่าจะเข้ามาอ่านหรือกระทั่งเข้ามาเม้น
ขอพระนี้จงสำเร็จแด่ท่านทั้งหลายด้วยปัญญา
ดุจดังเปลวเทียนที่ขจัดอวิชชาอันมืดมน
ทั้งปวงด้วยเทอญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญ

เห็นด้วยกะคุณ estee ค่ะ
เจ้าของหอใจดีมากมาย  ส่วนเรื่องคนนินทาก็ธรรมดาโลกค่ะ
เอามันชั่งเลย ชั่งมัน ชั่งมัน

เห็นด้วยกับกระทู้ของพี่กี้คร๊าฟ มีน้ำใจแบ่งปันให้คนอื่น ได้กราบไหว้ได้ด้วย