Loader

เทศน์มหาชาติภาคอีสาน(ม่วนดีเด้อ...ค่ะ)

Started by phorn456, March 19, 2010, 00:58:06

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เทศน์มหาชาติภาคอีสาน(ม่วนดีเด้อ...ค่ะ)

กัณฑ์ที่1 ทศพร เทศน์แหล่ ทำนองอีสาน.mp3            กัณฑ์ที่ 2 หิมพานต์.mp3

กัณฑ์ที่ 3 ทานกัณฑ์.mp3                             กัณฑ์ที่ 4 วน
ปเวศน์.mp3                       

กัณฑ์ที่ 5 ชูชก เทศน์แหล่.mp3                         กัณฑ์ที่ 6 จุลพน เทศน์แหล่.mp3

กัณฑ์ที่ 7 มหาพน เทศน์แหล่.mp3                     กัณฑ์ที่ 8 กุมาร เทศน์แหล่.mp3

กัณฑ์ที่ 9 มัทรี ๑ เทศน์แหล่.mp3                      กัณฑ์ที่ 9 มัทรี ๒, ๓ เทศน์แหล่.mp3

กัณฑ์ที่ 10 สักบรรพ์ เทศน์แหล่.mp3                   กัณฑ์ที่ 11 มหาราช เทศน์แหล่.mp3

กัณฑ์ที่ 12 ฉกษัตริย์ เทศน์แหล่.mp3                  กัณฑ์ที่ 13 นคร เทศน์แหล่.mp3

ขอบพระคุณและอนุโมทนานำหลายๆเด้อครับเด้อ ไม่ได้ยินเทศน์แหล่อีสานมานานโดนแล้ว ฟังแล้วก็ให้คึดฮอดบ้านแท้ๆ มีแฮงหัวใจคักแนกะยังวา ขอให้เจ้าของกระทู้จงได้รับผลานิสงค์แห่งการแบ่งปันนี้ ขอให้มีความชุ่มชื่นในหัวใจเสมอไปเด้อครับ ^_^

Quote from: JTPKNC on March 19, 2010, 12:23:43
ขอบพระคุณและอนุโมทนานำหลายๆเด้อครับเด้อ ไม่ได้ยินเทศน์แหล่อีสานมานานโดนแล้ว ฟังแล้วก็ให้คึดฮอดบ้านแท้ๆ มีแฮงหัวใจคักแนกะยังวา ขอให้เจ้าของกระทู้จงได้รับผลานิสงค์แห่งการแบ่งปันนี้ ขอให้มีความชุ่มชื่นในหัวใจเสมอไปเด้อครับ ^_^

55555  เจอพวกเดียวกันเลย

ช่วงสงกรานต์นี้ ในระหว่างที่เพื่อนๆบางท่านจะเดินทางกลับบ้าน โหลดเทศน์มหาชาติภาคอีสาน(ม่วนดีเด้อ...ค่ะ) ไปฟังระหว่างการเดินทางคงจะม่วนดี

เด้อ...ค่ะ หรือไลท์ใส่แผ่นนำไปฝากผู้เฒ่าผู้แก่ ท่านคงมักขนาด