Loader

อยากทราบข้อมูล พระพิฆเนศ ที่พาหุรัด

Started by สฺวสฺติ, February 20, 2009, 21:52:58

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมอาจจะตกข่าวเสียแล้วหละ เพราะจากการหาข้อมูลขององค์ท่าน น่าจะมีจุดเริ่มต้นราวๆ  ปี ๒๕๕๒ แต่ผมได้ทราบข่าวมื่อคืนนี้เอง เนื่องจากนั่งดูรายการเรื่องจริงผ่านจอ มา ก็เลยจากจะทราบข้อมูลเพิ่มเติม เลยต้องรบกวนให้ ท่าน กูรูทั้งหลาย ถ้ามีข้อมูลอยู่ในมือ รบกวนมาบอกกล่าวให้ทราบสักนิดนะครับ อิอิ
     ผมได้ข้อมูลมาบ้างนิดหน่อยๆ เอง แต่อยากจะทราบว่า สร้างทำไม และสร้างเพราะอะไร แต่ตอนนี้ทราบว่า จะย้ายไปประดิษฐาน ที่ จ. ชุมพร

องค์ใหญ่จัง

>_< ยังอยู่ที่พาหุรัดมั้ยครับเนี่ย

ไปวันที่ 28 ยังทันมั้ยครับ

น่าจะยังทันนะครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

เอารูปตอนสว่างมาให้ชมกันครับ

เอามาประดิษฐานนานแล้วครับ เมื่อก่อนที่บริเวณตรงนี้ได้นำเอาเสด็จพ่อท้าวจตุคามรามเทพองค์ใหญ่ที่สุดในประเทศไทยมาตั้งครับ แล้วเอากลับไปไว้วัดเรียบร้อยแล้วเช่นกัน ส่วนประวัติ น่าจะผ่านพิธีไทยครับ เป็นบอกว่าผ่านพิธีจากเกจิอาจารย์ครับผม รายละเอียดอื่นผมไม่ทราบเหมือนกัน แหะๆๆ

สง่างามมากค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]