Loader

เทวรูปแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหน ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

Started by Jagadamba, March 22, 2010, 17:20:10

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีถ่ายมาจากงาน วัดแขก ต้องขออนุญาติเจ้าของซุ้มด้วย พอดีอยากได้เทวรูแบบในรูป
อยากรู้ว่าหาซื้อได้แถวไหน ราคาประมาณเท่าไหล่ครับ

เคยเห็นเทวรูปลักษณะแบบที่คุณเจ้าของกระทู้นำภาพมาลง ที่ตลาดนัดสวนจตุจักร โครงการ ๒๕ ตรงข้ามกับธนาคารกรุงเทพฯ

ยังไงก็ลองไปดูนะครับ อาจจะใช่อย่างที่คุณต้องการ (แต่ราคาก็สูงพอตัว สมกับเนื้องานอยู่เหมือนกันครับ)

ปล.นำภาพเทวรูปจากร้านเดียวกัน ซึ่งคุณOamเคยถ่ายไว้เมื่องานศิวะราตรีที่ลานคนเมือง มาเพิ่มเติมให้ด้วยครับ

.

.
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวยดีเนาะ
คนไทยเนี้ยเก่งจริงๆ
บรรพบุรุษเราช่าง
หล่อหลอมงานศิลปช่าง
ไว้ประดับเปงคุณค่าของแผ่นดินโดยแท้
สาธุ......บรรพบุรุษทุกท่านทุกพระองค์คัฟ

องค์ในรูปราคาประมาณครึ่งแสนได้นะครับ จากที่ดูๆมา แต่ราคาก็สมกับความสวยงามและฝีมือเค้านะครับ ถ้ากำลังเราไหวก็บูชาเถอะครับ งานเค้าใช้ฝีมือจริงๆ
โอ้ เทพเจ้าผู้มีงวงอันคดเคี้ยว
ผู้เปล่งปลั่งด้วยตะวันเป็นล้านดวง
โปรดประทานพรให้ข้า
อย่าให้ข้าได้พบอุปสรรคใดๆ  ในความอุตสาหะของข้า โอม

สร้างจากอะไรครับ มีใครรู้บ้าง ถ้าราคาครึ่งแสน แต่เป็นทองเหลืองเพ้นสี เราว่า โอเคนะ