Loader

หลวงพ่อชา สุภัทโท-ธรรมบรรยาย-(คีตะ)-ฟังแล้วช่างสงบเยือกเย็นมากๆดีจริง

Started by phorn456, March 24, 2010, 19:33:54

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

หลวงพ่อชา สุภัทโท-ธรรมบรรยาย-(คีตะ)

ฟังแล้วช่างสงบเยือกเย็นมากๆดีจริง
[HIGHLIGHT=#002060][HIGHLIGHT=#fdeada]คงไม่มีอะไรที่จะต้องกล่าวมาก นอกจากคำสั่นๆว่า

" ธมฺมสฺสวน  กาโล อยมฺภทนฺตา = ขอเชิญท่านทั้งหลายมาฟังธรรมตามกาล
[/HIGHLIGHT]

[/HIGHLIGHT]
            01 แนวการปฏิบัติธรรม.mp3                           02 วิมุตติ.mp3

03 ทางพ้นทุกข์.mp3                               04 ความสงบบ่อเกิดปัญญา.mp3

05 การปล่อยวาง.mp3                               06 น้ำไหลนิ่ง.mp3

07 ไม่แน่.mp3                                    08 การเข้าสู่หลักธรรม.mp3

09 ธรรมที่หยั่งรู้ยาก.mp3                           10 ต่อสู้ความกลัว.mp3

11 กบเฒ่านั่งเฝ้ากอบัว.mp3                         12 ทำใจให้เป็นบุญ และธรรมะธรรมชาติ.mp3

13 สัมมาปฏิปทา.mp3                               14 สัมมาสมาธิ.mp3

15 อยู่เพื่ออะไร และธรรมะปฏิสันถาร.mp3                16 ปฏิบัติกันเถิด และสัมมาทิฏฐิที่เยือกเย็น.mp3

17. ไตรสรณคมณ์ (อินเดีย).mp3                     18. ธรรมจักก์ (อินเดีย).mp3

จะชมพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุพระอรหันตสาวก  ได้ที่ลิงค์นี้ เลยค่ะ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1773.0

ใกล้วันสงกรานต์แล้วนะค่ะ เพื่อนๆท่านใดจะกลับไปเยี่ยมผู้หล้กผู้ใหญ่ ยังคิดอะไรไม่ออกว่าจะเอาอะไรดีหน่อไป

ฝากท่าน เพื่อนๆโหลดธรรม หลวงพ่อชา ไปฝากท่าน ซิ !ค่
ะ ที่โพร์สเอาไว้ ประมาณ 1 แผ่น CD พอดีค่ะ

กราบขอบพระคุณ คุณ  phorn456  ท่านเจ้าของกระทู้มากๆคะ   ในส่วนของธรรมะขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าก็มีแต่คุณ นั้นแหละคะ

ที่นำสิ่งดีๆ  มาฝากพวกเราตลอดเลยในทางพุทธ  ขอบคุณมากนะค่ะ

ดีมากๆ เลยครับ
คอบคุณ 1000 ครังเลยครับ
ถ้าเป็นไปได้  ผมขอ ธรรมจักก์ (อินเดีย) แบบเต็มบทเลยได้มั้ยครับ
ผมหยากได้มากเลยครับ แต่ไม่รู้จะไปโหลดที่ไหน ขอความกรุณาด่วยนะครับ

ขอบคุณมากๆ  ฟังแล้วสบายจริงๆ  ขอให้ปฏิบัติสมาธิเจริญก้าวหน้ามากๆ  นะครับ