กันยายน 27, 2020, 09:40:59
35,495 กระทู้ ใน 4,046 หัวข้อ โดย 5,131 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Buddhist สนทนา
| |-+  สนทนาภาษาพุทธ (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  ใครเคยไปทำบุญล้างป่าช้าบ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยไปทำบุญล้างป่าช้าบ้างครับ  (อ่าน 3165 ครั้ง)
Jagadamba
ยามา
*

boomstop_7@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 21:40:40 »

มีใครเคยไปทำบุญล้างป่าช้า บ้างครับ อยากรู้ว่าไปกัยยังไง  อยากไป
ปินาค
ยามา
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 21:54:49 »

อันนี้คงต้องไปถามในเว็ปไซต์ ที่เกี่ยวข้องกับพิธีนี้
พิธีนี้ในฮินดูไม่มีนะครับ  มีแต่ ใน ทางจีน  ที่ผสมผสานทั่งของเต๋าและพุทธครับ

พระผู้เป็นเจ้าสูงสุดซึ่งมีอยุ่เพียงพระองค์เดียว  เป็นผู้ซึ่งมีพระเนตรและพระพักตร์มากมายรอบทิศทาง  มีพระกรและพระบาทอยู่โดยรอบทิศ  ด้วยพระผู้เป็นเจ้าสูงสุดพระองค์เดียวนี้ทรงมีสภาวะแผ่ครอบคลุมไปทั่วสกลจักรวาล   
เศวตาศวตรอุปนิษัท
mahakali_2009
ดุสิต
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 23:39:35 »

เท่าที่ทราบมา ลองไปติดต่อสอบถามตามมูลนิธิพวกร่วมกตัญญูหรือปอเต๊กตึ้งพวกนี้ดูสิครับ.เค้าน่าจะรู้แล้วก็บอกได้ครับผม แต่ไปงานนี้ต้องระวังตัวด้วยครับ เพราะงานนี้ค่อนข้างแรงนะครับ.แต่บุญเยอะครับ เค้าบอกว่าขุดศพขึ้นมา1ศพเท่ากับเราช่วยเค้า1ตนเท่ากับเราได้บุญมหาศาลเท่ากับเราได้บวชพระ 20 รูปนะครับผม เอาใจช่วยครับ
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Buddhist สนทนา
| |-+  สนทนาภาษาพุทธ (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  ใครเคยไปทำบุญล้างป่าช้าบ้างครับ