Loader

งานบวงสรวงที่่ร้านเสร็จเรียบร้อยแล้ว เอาบุญมาฝากนะคับ

Started by milomilo, March 30, 2010, 20:14:39

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สาธุด้วยนะครับ ช่วยนำภาพมาให้ชมกันก็จะดีมากครับ สาูีธุ นะครับ

Quote from: hindu on March 31, 2010, 11:22:25
สาธุด้วยนะครับ ช่วยนำภาพมาให้ชมกันก็จะดีมากครับ สาูีธุ นะครับ

ตามลิงค์ ได้เลยคับ ถ้าไม่ได้ บอกผมอีกทีนะคับ

บางท่านไม่ได้เป็นสมาชิก facebook นะครับจึงเข้าดูไม่ได้ ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยนำรูปมาลงให้ชมด้วยนะครับ สาธุครับ

Quote from: hindu on March 31, 2010, 16:15:46
บางท่านไม่ได้เป็นสมาชิก facebook นะครับจึงเข้าดูไม่ได้ ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยนำรูปมาลงให้ชมด้วยนะครับ สาธุครับ

รูปเยอะอะคับ เ่ด่ว ผม คัดเป็นบางส่วนนะคับ

รูปสวยมากครับ พิธีก็งดงาม อลังการมากกๆๆๆ

อยากรุ้คัฟว่าบวงสรวงร้านอะไร

เผือได้เเวะไปเยี่ยมชมคัฟ

พิธีดูดี.. ทำเอง...ชอบครับผม...
ไม่ทราบว่า ร้านอะไรเหรอครับ...
จะได้ไปอุดหนุนบ้าง...

ร้านอะไรครับ  งานใหญ่ดีจัง
         ...ความดีที่ท่านกระทำลงไป จะไม่มีการสูญเปล่า...

[HIGHLIGHT=#00b0f0]     เมื่อใดก็ตามที่มีผู้อธิษฐานจิตด้วยศรัทธาที่มั่นคงและแรงกล้า       [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]จิตนั้นจะไปถึงเรา  ไม่ว่ามนุษย์ผู้นั้นจะอธิษฐานถึงเราในรูปแห่งองค์เทพใด  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]    เราก็จะปรากฎตัวในรูปขององค์เทพตามที่พวกเขาได้อธิษฐานถึง      [/HIGHLIGHT]

งดงามมากมายค่ะ เปิดร้านอารายคะ อยู่ที่ไหน เผื่อมีโอกาสได้แวะไปอุดหนุน ขอเรียนถามนิดนึงค่ะ อยากได้ กุ้ง ปู ที่เป็นขนมปังบ้างอ่ะค่ะ ซื้อที่ไหนคะ

Quote from: matakali on April 01, 2010, 11:35:25
งดงามมากมายค่ะ เปิดร้านอารายคะ อยู่ที่ไหน เผื่อมีโอกาสได้แวะไปอุดหนุน ขอเรียนถามนิดนึงค่ะ อยากได้ กุ้ง ปู ที่เป็นขนมปังบ้างอ่ะค่ะ ซื้อที่ไหนคะ

ซื้อที่ เยาวราชอ่ะคับ อยู่ในซอย ที่ทางออก จะมีร้านข้าวต้มทั้งฝั่งขวา-ซ้าย อะคับ

ขอบคุณค่ะ จะลองแวะไปดู กะลังจะมีงานประจำปีพอดี ขอบคุณมากมายค่ะ  จะได้ไม่ต้องปั้นถั่วปั้นงาแล้ว ไปซื้อขนมปังแทนดีกว่า

ร้านอยู่แถวไหนเหรอครับผม ดูจัดบวงสรวงใหญ่มากเลยครับ
จัดโต๊ะบวงสรวงสวยดีครับ

[HIGHLIGHT=#7030a0]ชอบพระแม่กาลี งามมากๆ เริ่สดีๆ 

พรทิพย์อยากทราบว่า ต่อขนตา พระแม่ทำอย่างไรหรือ? 
[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

สวยงาม อลังการมากครับ

แม่กาลีสวยจังครับ..

แน่ะแน่ะแน่ะแน่ะแน่ะแน๊...

ขอบคุณที่ที่นำภาพมาให้ชม
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

สวยงามมาก ๆ  ครับชอบพิธีนี้จัง จัดได้สวยมากชอบๆ

เป็นพิธีที่ดูอลังการมากๆเลยค่ะ อนุโมทนาด้วยนะคะ
Om Shrim Maha Lakshmiyei Swaha