Loader

ผมอย่าได้รูปพระพิฆเนศน่ารักๆอะคับโพสช่วยที^^

Started by balloon101, April 06, 2010, 18:02:20

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#8064a2]ขอรูปพระพิฆเนศน่ารักๆทีพอดีผมหา[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#8064a2]เจอแต่ตอนนี้หาไม่เจออย่างเช่น[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#8064a2]
[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#8064a2][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

อีกภาพยังไม่เสร็จนะคะ  ใช้ดินสอEE  วาด  อยากได้เเบบขาวดำบ้างอะคะ

ไม่รู้ว่าจะน่ารักถูกใจหรือเปล่า  เเต่พี่สื่อท่านถึงความกตัญญูนะคะ

เพราะพี่ชอบคุณธรรมของท่าน ตอนที่พระเเม่อาบน้ำ  บอกให้พระคเนศ 

เฝ้าไว้อย่าให้ใครเข้ามา  ท่านรับคำสั่งท่านเเม่ เเม้รู้ว่าบุคคลที่อยู่ตรงหน้า

พระคเนศไม่สามารถทัดทานกำลังได้  เเต่คำสั่งของท่านเเม่  ท่านรักษา

ให้ความสำคัญเท่าชีวิต  พี่เลยวาดภาพกับน้องคนนึงเพราะเฟรมใหญ่ 

ชื่อน้องอาษา  ทำภาพชุดด้วยกัน

ไม่ได้ขาย  จำหน่าย  ว่างอะคะ  ดีกว่าชวนกันไปสำมะเลเทเมา

เป็นเเนวความคิดที่ทำหลังจากวาดรูปพระเเม่

ที่เห็นในลายเซ็นของพี่เสือนะคะ  ที่วาดท่านถึงความเป็นเเม่ที่อบอุ่น 

เเล้ววาดพระคเนศ  ที่รักเเม่  ประมาณว่า

เเม่คร๊าบบ  ท่านเเม่ครับ  ท่านเเม่................ก็ว่ากันไป 

เลยวาดเเละนึกถึงความเป็นเด็กของเราด้วย

ว่าลูกมีอะไรก็เรียกหาเเม่  ก็เลยอยากถ่ายทอดเป็นภาพชุด  ออกมานะคะ   
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ภาพนี้  ดินสอ EE  ค่ะ  อยู่ในภาพชุด  ท่านเเม่ครับบบ 

ของพี่เหมือนกัน  เเต่ยังไม่เสร็จคะ  คัดเฉพาะน่ารัก 

มาให้ตามคำขอคะ

วาดท่านหูตั้งๆ   เเสดงความอยากรู้  ใส่เเววตาสงสัยซุกซน 

ของวัยเด็กลงไปด้วย  คิดว่าน่ารัก  ว่าเเล้ว  จัดไปค่ะ

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

พี่เสือ สวยมากๆเลยคะ

จากน้องบูแฟนพันธุ์แท้พี่เสือ สู้ๆๆๆๆ

Quote from: balloon101 on April 06, 2010, 18:02:20
[HIGHLIGHT=#8064a2]ขอรูปพระพิฆเนศน่ารักๆทีพอดีผมหา[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#8064a2]เจอแต่ตอนนี้หาไม่เจออย่างเช่น[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#8064a2]
[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#8064a2][/HIGHLIGHT]

ถ้าพูดถึงพระคเณศปางเด็ก  หรือที่นิยมเรียกกันว่าปางพาลคเณศ  อิชั้นก็มีรูปแนวนี้ในเครื่องอยู่บ้างคะ  ก็ไม่ทราบว่าจะถูกใจท่านเจ้าของกระทู้หรือเปล่านะ ....

ใส่รองเท้าแว้นๆ ใส่หมวกทหาร
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

พี่เสือมีเอมหรือปล่าวรูปพี่สือโดนใจมากเลยอะุ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณพี่เสือด้วยนะค่ะที่สอนวิธีการโพสรูป

เอชอบพระพิฆเนศ ที่พี่เสือวาดมากเลยครับ ท่านดูน่ารักและใจดีมาก สวยงามมากคร๊าฟผม
ไงน้องชายคนนี้ก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่สาว มีแรงบัลดาลใจวาดรูปสวย ๆ แบบนี้มาให้พวกผม
ได้ชมกานบ่อย ๆ นะคร๊าฟ aratepavane (อารตีภวานี)

ขอบคุณน้องกิฟท์นะคะ พระคเณศน่ารักมากเลยค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

น่ารักมากเลยครับขอบคุณนะครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ