Loader

ภาพพิธี มหาศิวะราตรี ณ เทพมณเทียร

Started by sweetinlove, February 24, 2009, 09:31:06

Previous topic - Next topic

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

โอม นมัชศิวาย....
ในวารดิถีมหาศิวาราตรีเวียนมาบรจบครบอีกวาระหนี่ง....วันนี้เลยขออนุญาตินำภาพสวยๆๆจาก เทพมณเทียร

มาให้เพื่อนๆชมกันนะค่ะ ...ปล. เรียนพี่กาลิทัส น้ำอยากให้ช่วยEdit ภาพพระศิวะด้วยอ่ะค่ะ ...ให้ Photoshop เขียน Credit ให้น้ำหวานหน่อย (พอดีเครื่องที่ทำงานไม่มี ) ใส่ชื่อในภาพเป็น hiudumeeting ก็ได้ ..กลัวคนเอาไป....

เริ่มกันเลยยยยยยยยยยยยยย

โอม นมัชศิวาย....

อีกมุมหนึ่งง คนเยอะมากๆๆ...ตอนนี้เวลาเกือบ 2 ทุ่มแล้ว หลังจากเขาอารตรีเสร็จจจจ...

มาดูมุม ศิวลึงค์บ้างดีกว่า เขาอนุญาติให้นำนม น้ำเปล่ามาสงค์ได้ตามอัศยาสัยเลยยย ....

[

มาดูเทวรูปของน้ำหวานบ้างนะค่ะ ....เล็กๆๆ แต่เปรียบไปด้วยศรัทธาอันยิ่งใหญ่ น้อมกราบถวายใจเฝ้ากราบไหว้พระศิวะ...
เชิญท่านลงมาในตะกร้า แล้วจัดดอกไม้สวยงามมม เพื่อนำไปร่วมพิธีที่เทพมณเทียรรร
อิอิ...

สวยมั้ยยยย ...5555 ขอกำลังใจด้วยนะค่ะ ....ตั้งใจถ่ายมาโพสสุดริ้ดดดดดดดดดส์

ขออนุญาติพี่หริทาส และน้องไอซ์จุล ด้วยนะค่ะ ...ขอนำรูปสวยๆให้เพื่อนๆพี่ๆในเว็บบอร์ดชมกันนน หากไม่เหมาะสมหรือยังไง เว็บมาสเตอร์ลบได้เลยนะค่ะ ..

ศิวลึงค์นำมารวมพิธี...

หมดแล้วววว ไว้มีเทศกาลอะไรอีกจะนำภาพมาให้ชมอีกนะค่ะ ....
สุดท้าย ขอพลังอำนาจจากพระศิวะเทพ ทุกภาคทุกปางค์ทุกที่ ทุกแห่งหน ทั้ง 3 ภพ ทั้ง 3 โลก จงปกปักรักษาลูกและเพื่อนๆในเว็บอร์ดนี้ ให้รวยๆๆ เฮงๆๆ ตลอดกาลนานเถิดดดดดดดดดดดดดดดดดด

พี่ทำเครดิตให้เรียบร้อยแล้วครับหวาน

ขอบคุณสำหรับภาพงานพิธีครับ    แหม๋ๆๆ ถ่ายตัวเองมาซะสวยเชียว หุๆๆๆ

Quote from: กาลิทัส on February 24, 2009, 10:55:00
พี่ทำเครดิตให้เรียบร้อยแล้วครับหวาน

ขอบคุณสำหรับภาพงานพิธีครับ    แหม๋ๆๆ ถ่ายตัวเองมาซะสวยเชียว หุๆๆๆ
...

แหมมม... ขอบคุณพี่ กาลิทัสมากๆๆ...

ขอกำลังใจกเพื่อนๆๆๆด้วยนะค่ะ ..
แวะเข้ามาดูอย่าลืม Coment ให้ จขกท. ด้วยนะค่ะ ....

ใครเม้น ในกระทู้นี้ .. ขอให้ รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เฮงงงงงงงงงงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สวยดีๆ ง่า
มะวานไปเจอเพื่อนๆ เยอะป่าววว
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

รูปสวยงามมากๆค่ะ ขอบคุณน้ำหวานนะคะ
เสียดายจังที่ไม่ได้ไป

Quote from: nooneloveme on February 24, 2009, 12:29:16
สวยดีๆ ง่า
มะวานไปเจอเพื่อนๆ เยอะป่าววว
...

ไม่ค่อยเจอใครเลยอ่ะ ...แล้วน้ำหวานกลับเร็วด้วยยย ...

ปล. ไม่เจอ เพื่อน คิว เลยยย หายไปไหน หว่าๆๆ.. 5555 +

คุณสวีตตี้ ขออภัยด้วยนะครับ ....รูปอื่นๆสวยๆมีเย๊อะแยะ นำมาให้เพื่อนๆชมแทนแล้วกันครับ

ผมต้องรีบไปรีบกลับ เพราะมีงานตอนเช้า เลยไม่ได้อยู่ร่วมพิธี ยังไงก็ขอพระพรพระศิวเจ้าอวยพระพรทุกท่านครับ

งานนี้พี่หริทาส ไม่อยากโชว์ตัว

ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ ที่เอารูปขึ้น แฮ่ๆๆๆ

ภาพสวยมากๆจ้า  น่าเสียดายที่วันนั้นไปไม่ทัน เพราะติดงานที่มหาวิทยาลัย

เลยต้องกลับมาบูชาที่บ้านแทนอ่ะจ้า  (อดเจอกันเลยยยยยยยยย)
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

มือยังเปื้อนสีเหลืองจากงานวันจันทร์อยู่เลยอะ

มีแอปเปิ้ลเหลืออีกลูกด้วย ^^

Quote from: อักษรชนนี on February 25, 2009, 10:56:30
ภาพสวยมากๆจ้า  น่าเสียดายที่วันนั้นไปไม่ทัน เพราะติดงานที่มหาวิทยาลัย

เลยต้องกลับมาบูชาที่บ้านแทนอ่ะจ้า  (อดเจอกันเลยยยยยยยยย)
...

ไม่ชมคนถ่ายหน่อยหรอออ.. คนถ่ายก็สวยนะ.5555 +++

Quote from: sweetinlove on February 25, 2009, 11:06:28
Quote from: อักษรชนนี on February 25, 2009, 10:56:30

...

ไม่ชมคนถ่ายหน่อยหรอออ.. คนถ่ายก็สวยนะ.5555 +++

สวยทั้งคนและทั้งภาพแหล่ะจ้า  ของเขาดีจริงๆนะเนี่ย อิอิอิ 
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

รูปสวยมากๆเลยครับ

อยากไปมั่งจัง

เสียดายติดสอบ

เอ้าคิวตี้ .. ไม่ได้ไปซะงั้น

กิกิ ช้านก้อมะไ้ด้ไปเหมือนกาน

ก้อว่าแร้วทะมายไม่อัพรูปซะที หุหุ
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

สวยงามมากครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]