Loader

มหาศิวะราตรี-เล็กๆนะคับ รีบกลับมาจัดบูชาต่อจากวัดแขกเลย

Started by Ashanti, February 25, 2009, 21:59:56

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ตั้งพระแม่เพราะว่าบูชา15ค่ำด้วยคับ

พระคเณศนุ่งผิดไปนิดๆกลายเปนนุ่งแบบอัมมันไปเลย ตอนนี้นุ่งใหม่แล้วค๊าฟฟ
ยังงัยก็ติชมด้วยนะคับบบว่าโอเคมั้ยย
[HIGHLIGHT=#ffff00]มนุษย์จงประพฤติตัวให้แตกต่างจากพราหมณ์ พิธีกรรมบางอย่างควรขึ้นอยู่กับพราหมณ์ส่วนเราซึ่งเป็นมนุษย์ ควรปฎิบัติตัวให้เหมาะสม มีขอบเขตและไม่ก้าวก่ายหน้าที่ของพราหมณ์ [/HIGHLIGHT]

เป็นการจัดที่สวยงามอีกแล้วครับ

ขอบคุณครับที่เอามาให้ชมกัน 

โอม นมัช ฉิวายะ ขอพระเป็นเจ้าประทานพรครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]