Loader

อยากได้รูปพระแม่ลักษมีสวยๆค่ะ

Started by bulemoon, May 03, 2010, 06:08:46

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากได้รูปพระแม่ลักษมีสวยๆค่ะรบกวนหน่อยค่ะแบบอินเดียใต้ก็ได้ค่ะขอบคุณมากๆค่ะ

May 03, 2010, 07:38:17 #1 Last Edit: May 03, 2010, 08:03:39 by จิ้งจอกพันหน้า

โอม ศรี มหาลักชมี เจ  นะมะฮ

อินเดียใต้เหรอค่ะ  ถ้าเป็นพระศรีปัทมาวตีได้ไหมเอ่ย

ขอลงรูปพระแม่ลักษมีให้ชมนะครับ ขอพระแม่ประทานทรัพย์ให้ทุกคนรวยงวดนี้ทั่วหน้าครับ

สวยงามมากค่ะ
โอม เจมาตากาลี

พระแม่งดงามทุกรูป
โอม เจมาตากาลี

ตามจริตของผมนะครับ ..

สายพระศิวะ พระอุมา พระทุรคา เจ้าแม่กาลี จะดูแข็งๆ ดุๆ โหดๆ น่ากลัว  อะไรประมาณนี้

ส่วนสายพระวิษณุ พระลักษมี พระกฤษณะ พระราม จะดูอ่อนโยน สุภาพละมุนละไม แต่ไม่อ่อนแอ

สมัยที่ผมยังนับถือเทพเจ้า จริตผมจะชอบสายพระวิษณุมากกว่า อย่างวัดเทพมณเฑียร ผมจะชอบไปมากกว่าวัดแขกสีลมเสียอีก

วัดเทพมณเฑียรไปแล้วรู้สึกสงบ มีสันติ แต่วัดแขก สีลม ผมว่าวุ่นวาย ร้อนๆลุ่มๆยังไงไม่รู้ ..
ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

สวยงามมากค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่ทำให้ได้พบกับความงดงามของพระแม่ค่ะ

งดงามมากคับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]

แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

สวยทุกรูปเลยครับ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปัน

ครานั้นทรงเครื่องแล้ว            พระศรี
เสด็จไปเฝ้าวิษ                ณุไท้
บังคมพระจักรี                  กายยอม
วิษณุรับกอดไว้                กับทรวง

ครานั้นทรงเครื่องแล้ว            พระศรี
เสด็จไปเฝ้าวิษ                ณุไท้
บังคมพระจักรี                  กายยอม
วิษณุรับกอดไว้                กับทรวง