Loader

มารายงานตัวคับ

Started by chooca, February 27, 2009, 10:47:13

Previous topic - Next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

สวัสดีคับ ผมชื่อนกคับผม จะมาเป็นน้องใหม่ในเว็บไซต์แห่งนี้นะคับ ตัวผมเองก็ชอบทางด้านเรื่องราวแล้วก็ประวัติของฮินดูคับ

ปัจจุบันผมก็บูชานะคับ แต่ว่าหลายองค์หน่อย อิอิอิ เป็นต้นว่า องค์ศิวะ องค์นารายณ์ พระแม่กาลี พระกฤษณะ เป็นต้นคับ ก็

เลยมาสมัครเป็นน้องใหม่ซะเลย จะได้รู้ว่าวันอะไรเป็นเทศกาลอะไร ที่ผมพอรู้บ้างก็มีแต่วันมหาศิวราตรีกับนวราตรีน่ะคับ

หวังว่าพี่ๆ ที่อยู่มานาน คงจะกรุณาให้ความกระจ่างเกี่ยวกับวันสำคัญแล้วก็ประวัติ รวมถึงการปฏิบัติบูชาให้ด้วยนะคับ

ยินดีต้อนรับครับ   

หวังว่าจะเป็นอีกแหล่งความรู้นะครับผม   

สวัสดีครับ ป๋มมารายงานตัวครับ ขอเพลงบูชาแม่กาลี แม่สุรัสวดี หน่อยครับ เอาหลายๆๆเพลงเลยนะครับ บ้านอยู่ใกล กทม มาก เลยหาซื้อ่ฟังบ่อได้เลย แงๆๆๆๆๆ

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ