Loader

นวทุรคา

Started by nai 3, May 17, 2010, 11:36:07

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ไม่ทราบว่าใครมีรูป  นวทุรคาสวยๆบ้างอะครับ
ขอหน่อยนะครับ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

พระทุรคาทั้งเก้าปางอะนะค่ะ ..... นวทุรคา

ไชลปุตรี...

บรัมมะจาริณี ...

จันดรากันดา ...

กูชะมันดินี ....

สกันทะมาตา ...

กาตยะยาณี ...

มหากาลี ...

มหาเการี ....

สิทธิธาตรี ....

May 17, 2010, 12:01:37 #7 Last Edit: May 17, 2010, 15:27:07 by ศรีมหามารตี

รูปนี้น่าจะเป็นทั้งเก้าปางใหญ่มายืนถ่ายรูปหมู่พร้อมกันคะ .... อิอิ .. ขำๆนะค่ะ

แต่ละปางลงมาสถิตในหม้อคาลัสอันศักสิทธิ์คะ .....

May 17, 2010, 12:05:48 #8 Last Edit: May 17, 2010, 12:16:47 by ศรีมหามารตี
เป็นเทวรูปหินอ่อนได้ไหมค่ะ ... ที่เป็นเทวรูปนี่ขาดพระไศลบุตรีไปองค์นึงนะค่ะ จึงจะครบเก้าปาง

ขอพระแม่ดูรกาคุ้มครองคุณคะ ...

รูปพระแม่ทรุคาทั้ง9ปางที่คุณพี่กิฟ นำมาสวยเหมือนองค์ท่านจริงๆเลยครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

Quote from: โอมมหาบารมีเทวา on May 17, 2010, 12:48:56
รูปพระแม่ทรุคาทั้ง9ปางที่คุณพี่กิฟ นำมาสวยเหมือนองค์ท่านจริงๆเลยครับ

เนอะ ๆๆๆ ว่ามะ  ตัวแม่ จริงๆ คริๆๆ

สวยมากกกมายอะ

เหนแล้วว อยากทำไว้ที่บ้านจัง
[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]

เพิ่มเติมละกันนะค่ะ ....

แถมพระสรัสวตี กับพระศรีนะค่ะ เห็นว่ารูปสวยดี งามจริงๆ ...

โห
สวยมากคัฟ
บ้านหลังนี้ไม่ผิดหวังเลย
คุคุ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

Quote from: nai 3 on May 18, 2010, 12:36:01
โห
สวยมากคัฟ
บ้านหลังนี้ไม่ผิดหวังเลย
คุคุ

เป็นเช่นนั้น จริงๆ ครับคุณ  nai3

Quote from: ศรีมหามารตี on May 17, 2010, 12:05:48
เป็นเทวรูปหินอ่อนได้ไหมค่ะ ... ที่เป็นเทวรูปนี่ขาดพระไศลบุตรีไปองค์นึงนะค่ะ จึงจะครบเก้าปาง

ขาดพระแม่พรัหมาจารินีึคับผม

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति