Loader

ขอพร แห่งพระสยามเทวาธิราช พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง และเทพเทวาทั้งหลาย

Started by sompope, May 19, 2010, 11:21:11

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เกิดอะไรกับประเทศนี้ ขอพร แห่งพระสยามเทวาธิราช พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง และเทพเทวาทั้งหลาย
ช่วยให้ผ่านพ้น ไปด้วยความ สงบ สะอาด ปราศจากเลือดเปื่อนถนน กรรมใดของประเทศไทย
ให้เทพเทวา ทั้งหลายช่วยบรรเทาให้พ้นผ่าน เทอญ. ช่วยกันให้กำลังใจ และภาวนา ให้พ้นเหตุการณ์ ร้ายไปด้วยดี
(ขออนุญาต ทีมงาน HM และสมาชิกทุกท่าน)

.
.
ขอร่วมภาวนาให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวัสดีคุณสมภพ คุณมาตาฯ คุณอักษรฯ

เมื่อหลายวันก่อนได้คุยเรื่องเทพหลักเมืองกับ รศ.แสงอรุณ กนกพงศ์ชัย

ตรงนี้เป็นความเห็นของอ.ท่านนะครับ

ท่านบอกว่า เป็นเรื่องของบุคลาธิษฐาน

พระเสื้อเมือง
เสื้อ-เชื้อ-社
หมายถึง อำนาจทหาร กลาโหม เกี่ยวกับการปกป้องบ้านเมืองจากอริราชศัตรู

พระทรงเมือง
หมายถึง อำนาจเกี่ยวกับพลเรือน กระทรวงมหาดไทย เกี่ยวกับการดูแลความเรียบร้อยภายในบ้านเมือง

พระสยามเทวาธิราช
หมายถึง พระมหากษัตริย์

หลักเมือง
หมายถึง ศาลต่างๆ อำนาจตุลาการ

ถูกต้องแล้วครับ
ขอให้ทุกอย่าง ผ่านไปโดย เรียบร้อย ไม่บานปลาย 

ขอร่วมอธิฐานจิต อธิฐานใจ ด้วยคนครับผม
ขอรวมอีกหนึ่งหัวใจ อีกหนึ่งพลังร่วมด้วยครับผม
ทุกอย่างกำลังจะผ่านพ้นไปได้ด้วยดี ครับผม

ผมขอร่วมเป็นอีกคนหนึ่งที่หวังให้ประเทศของเราสงบสุข

เพื่อพ่อหลวงของเราทุกคน

เพื่อประเทศชาติอันเป็นบ้านเกิดเมืองนอนของเรา

และเพื่อ บรรพบุรุษของเรา ที่เคย เสียเลือดเสียเนื้อ

หงาดเหงื่อแรงกาย ปกป้องประเทศชาติของเรา ให้เราได้มีทุกวันนี้

ขอขอบคุณผู้มีพระคุณทุกท่าน ทุกพระองค์ ด้วยเศียรเกล้าของลูก

คนนี้ด้วยครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]โอม ชยะตี มังคากาลี ภัทรกาลี กะปาลินี ทุรกา ศะมา ศิวาธาตรี สวาฮา สวาธา นโม สตุเต[/HIGHLIGHT]

ขอร่วมด้วยคนค่ะ ขอให้ประเทศไทยผ่านพ้นวิกฤตไปได้ ขอบารมีองค์พ่อในหลวงดลบันดาลให้บ้านเมืองสงบโดยเร็วด้วยเทอญ สาธุ

ตัสสาเกษีสะโต ยะถาคงคา โสตัง ปะวัตตันติ มาระเสนา
ปะฏิฐาตุง อาสักโภนโต ปะลายิงสุ ปาริมานานุภาเวนะ
มาระเสนาปะราชิตาทิโส ทิสัง ปะลายันติ วิทังเสนติ อะเสสะโต

แม่นางธรณีเจ้าเอ๋ย อยู่แล้วหรือยัง
สังขาตัง โลกังกะวิทู ตันนิพุทติง นะโมพุทธายะ
นะมะพะทะ นะมะพะทะ
เม กะ มะ อุ ปะ ถะ วิ ยัง

ข้าพเจ้าขออาราธนา บูชาพระแม่ธรณีเจ้า พระแม่แห่งแผ่นดินผู้ชุบเลี้ยงมนุษย์และสัตว์โลก ขอพระบารมีของท่านปกปักคุ้มครองรักษาประเทศไทยให้อยู่ร่มเย็นเป็นสุข พ้นจากภัยพิบัติทุกประการ ขอให้มีสันติภาพเกิดขึ้นด้วยเทอญ สาธุ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้