Loader

ต้องการ องค์บูชาเทพเทวฤาษีนารัทมุณี

Started by Wuttichai, March 05, 2009, 21:02:52

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

แบบว่าป๋มชอบพระองค์ท่านเป็นกรณีพิเศษ อยากทราบว่าไครมีองค์บูชาของท่านบ้าง

อยกาได้มากเลยครับไปดูที่ใหนก้อไม่มีเลย ไครมีส่งรูปองค์มาไห้ดูทีครับ

หรือไครหัวศิลป์ ก้อปั้นมาไห้ดูทีครับ ถูกใจขอซื้อเลยครับ

คุณ wuttichai ลองไปดูแถวๆ วัดราชนัดดานะคับ เพราะมีหลายร้านเหมือนกัน ราคาก็แตกต่างกันไปนะคับ ถ้ายังไงก็ลองไปดูก่อนดีกว่านะคับ เพราะถ้าสั่งทำจะแพงอยู่เหมือนกันนะคับ

วัดราชนัดดา ถ้ารองไปถามเค้าดูบางร้านรับสั่งทำนะครับ

ส่วนเรื่องเทวรูป ลองดุกระทู้ที่ผมตอบกระทู้นี้หน่อยครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=217.msg1346;topicseen#new

ตกลงใจครับว่าจะบูชานารัทมุนี สไตร์อินเดีย หรือ นารอดมุนี สไตร์ไทย
เพราะอย่างไรก็องค์เดียวกันครับ

จริงๆๆพ่อปูนารอทป๋มมีท่านบูชาอยู่แล้วครับ แต่อยากได้อีกปางของพ่อปูนารอทนั่นก้อคือปู่นารัทเพราะ

สรูปคือทั้ง 2 แบบครับ เพียงแต่แบบไทยป๋มมีแล้ว แต่แบบอินเดียนี่ละ หายากมากมาย

จริงงับวัดราชนัดดามีเยอะส่วนใหญ่มีแต่แบบไทยแท้ๆแต่มีบางร้านให้เช่าบูชาแบบอินเดียก็มีตอนวันอาทิตย์เราไปถามพระแม่อันนาปุราณะก็มีนะแต่องค์เล็กอ่ะตั้ง1600บาทบอกมาจากอินเดียแพงมากๆถ้าไงเอาร้านที่แบบไทยๆก็ได้นะแบบอินเดียคนขายดุเหมือนจะกินเนื้ออ่ะ
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT