Loader

ศิลปะองค์แทนครูที่เกิดจากจินตาการของ

Started by nooneloveme, June 03, 2010, 14:29:43

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีค่ะ

พอดีไปเดินเล่นแถวสนามหลวงมา และได้บังเอิญไปสะดุดตากับผู้ชายคนหนึ่งที่กำลังนั่งวาดภาพอยู่ค่ะ

รูปที่วาดนี้วาดบนผืนผ้าค่ะ ซึ่งอุปกรณ์ในการวาดภาพมีแค่ ดินสอสำหรับร่างภาพ ยางลบ และ ปากกาแลนเซอร์เท่านั้นค่ะ

ไม่มีกระดานรองภาพใดๆทั้งสิ้น เพราะพี่เค้าใช้มือซ้ายรองผ้า และ ใช้มือขวาวาดค่ะ

ตัวอย่างภาพ

จริงๆ  พี่เค้าวาดได้หลายแบบค่ะ เราสามารถบอกพี่เค้าได้ จากที่ได้คุยกับพี่เค้าสรุปได้ว่าพี่เค้าไม่เคยเรียนการวาดภาพมาเลยค่ะ

แต่อาศัยว่าใจรักค่ะ ถ้าหากเพื่อนๆ ท่านไหนต้องการชมฝีมือพี่เค้า PM มาสอบถามเบอร์โทรได้ พอดีขอเบอร์โทรพี่เค้ามาจ้า

มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ผมขอเสริมนิดนึงนะครับ

ขออนุญาติเว็ปมาสเตอร์ช่วยพี่วีคนที่วาดภาพโฆษณานิดนึงครับ

คือ  ผมก็ได้รูปวาดมาจากพี่เค้ารูปนึงเป็นพระพรหมครับ  สวยงามมาก

ราคาไม่แพงเลย  และถ้าเรามีแบบก็สามารถเอาไปให้พี่เค้าดูได้เลยครับ 

ผมมีเบอร์โทรพี่เค้าอยู่  ไงพี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดสนใจสอบถามผ่านเจ้าของกระทู้หรือผมก็ได้ครับ

ส่วนรูปนี้เพื่อนผมสั่งวาดไว้เองครับ  เค้าไปรับมาแล้ว  สวยมากมาย  ตอนนี้เค้าสั่งอีกเกือบสิบภาพครับ
ผมก็รอดูเหมือนกันว่าจะสวยแค่ไหน  จะได้ไปสั่งเพิ่มบ้าง อิ อิ  ไว้เดี๋ยวผมถ่ายรูปพระพรหมของผมมาให้ดูบ้างครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

อ้าววจิงหรอคะ

เพราะวันนั้นพี่เค้าก็บอกเหมือนกันค่ะว่ารูปพระพิฆเนศมีคนสั่งวาดไว้แต่ยังไม่ได้มาเอาค่ะ

แบบนี้สงสัยคิวจะยาวแน่เลยค่ะ เพราะเราก็ว่าจะไปสั่งเพิ่มเหมือนกันค่ะ อิอิ

ถ้ายังไงรบกวนถ่ายรูปมาให้ชมเพิ่มเติมบ้างนะคะ เพราะวันนั้นไปมีแต่รูปพระพิฆเนศทั้งนั้นเลยค่ะ

รูปนี้มาจากสร้อยคอที่เพื่อนผมใส่อยุ่ครับ  เอาให้พี่แกดูแป๊ปเดียวเอง
วันต่อมาไปรับรูปผมเลยไปดู  สวยมากๆครับ  อย่างที่เห็นครับ

นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

โห สวยงามมากมายครับผม ทึ่งในความสามารถเหล่าศิลปิน แห่งพระเ็ป็นเจ้า มาก

มาเสริมข้อมูลนิดนึงนะค้าบบบ ภาพที่ 2 นี่จากการกะประมาณด้วยสายตา
ก็ขนาด 2 ฟุตครึ่ง x 3 ฟุต ส่วนภาพอื่นๆก็ประมาณ ขนาด 2 ฟุต x 2 ฟุตครึ่ง
พี่เค้าจะเขียนด้วยปากกาลูกลื่นรึไม่ก็ปากกาเขียนซีดีคับ เห็นพี่เค้าบอกว่า
ถ้าเป็นปากกาซีดีจะสวยกว่า แต่พี่เค้าบอกว่า
ช่วงนี้ไม่มีงบ
เลยใช้ปากกาลูกลื่นเขียนนะคับ ถ้าใช้ปากกาเขียนซีดีราคาก็จะสูงขึ้นมานิดหน่อย

เรื่องความถูกต้องของรายละเอียดที่พี่เค้าวาดอาจจะผิดพลาดไปบ้างนะคับ
แต่เมื่อมองทางด้านพรสวรรค์ของพี่เค้าแล้วนี่ถือว่างานดีมากเลยทีเดียว
เพราะพี่เค้าไม่ได้เรียนด้านนี้เลย ซึ่งดูจากการขึ้นโครงภาพก็ไม่เหมือนคนที่เรียนมา
เพียงแต่ชอบวาดรูปตั้งแต่เด็กก็เลยขีดๆเขียนๆมาเรื่อย เจอภาพที่ไหนสวยๆ
ก็จำมาวาด จินตนาการ+พรสวรรค์+ใจรัก ก็ได้อย่างที่ท่านเห็นกันนี่แหละคับ

ยังมีอีกหลายภาพที่คุณ nooneloveme  ไม่ได้ถ่ายมา เป็นรูปของโอรส ธิดา
ของกษัตริย์องค์นึงขออภัยที่ผมจำชื่อไม่ได้แน่ชัด แต่คุ้นๆว่าพี่เค้าบอกว่าเป็นรูปของ
โอรส ธิดา พระเจ้าเม็งราย ซึ่งมีคนจ้างให้วาดตามจินตนาการเพื่อเป็นต้นแบบหล่อและ
จะนำภาพผืนนี้ไปเข้าพิธีด้วย อีกภาพก็เป็นภาพพระแม่ธรณี หน้าแม่งามมากๆเลยคับ

เมื่อก่อนพี่เค้าจะนั่งวาด ที่สนามหลวงบ้าง ที่หน้าพระแม่ธรณีบ้าง
แต่วันที่ผมไปเจอพี่เค้า เห็นบอกว่าเจ้าหน้าที่เค้าจะปิด ไม่ให้พ่อค้าแม่ค้าเข้ามาขายแล้ว
ช่วยอุดหนุนพี่เค้าหน่อยนะคับ
เพื่อส่งเสริมคนที่มีฝีมือแบบนี้แต่ยังไม่มีโอกาส
ที่จะเผยแพร่ผลงานตัวเอง อีกทั้งพี่เค้ายังอัธยาศัยดีมากเลยคับ ถึงจะพูดน้อย
แต่งตัวธรรมดาๆ อุปกรณ์มีดินสอ 1 แท่ง ยางลบ 1 อัน ปากกาไม่กี่ด้ามกับผ้าขาว
แต่ด้วยใบหน้ายิ้มแย้ม พูดจาสุภาพ ตรงๆ ซื่อๆ ทำให้ดึงดูดคนได้ไม่น้อยเลย

ยังงัยถ้าสนใจงานพี่เค้าก็ลองสอบถาม คุณ
nooneloveme 
คุณ
บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวีรึผมได้นะคับ รึใครมีภาพ มีหนังสือภาพวาด
ให้พี่เค้าศึกษาได้เรียนรู้ เพิ่มเติมผมก็ว่าน่าจะเป็นความคิดที่ดีไม่น้อยเลยคับ

แถวสนามหลวง...ที่ไหน ยังไงอ่ะค่ะ

อยากลองโฉบๆ ไปดูก่อน เพราะกลับบ้านทางสนามหลวงก็บ่อยอยู่...

เค้าจะวาดแม่กาลีได้มั้ยเนี่ย...ถ้าได้คงหน้างามมากแน่ๆเลย

Quote from: ۞ Musika ۞ on June 03, 2010, 16:21:23
แถวสนามหลวง...ที่ไหน ยังไงอ่ะค่ะ

อยากลองโฉบๆ ไปดูก่อน เพราะกลับบ้านทางสนามหลวงก็บ่อยอยู่...

เค้าจะวาดแม่กาลีได้มั้ยเนี่ย...ถ้าได้คงหน้างามมากแน่ๆเลย

นั่งอยู่รอบๆสนามหลวงที่เค้านั่งขายของกันนุ่นแหละคับ
ช่วงแดดร่มลมตก พี่เค้าก็จะมา แต่ช่วงนี้ไม่แน่ใจว่า
เจ้าหน้าที่เค้ายังเปิดให้นั่งรึปล่าวนะคับ อีกที่ที่แกมักไปนั่ง
ก็ที่พระแม่ธรณีอ่ะคับ ถ้ามีแบบไปให้แกด้วย
รึบอกรายละเอียดที่ต้องการ ก็น่าจะถูกใจผู้สั่งวาดไม่น้อย
สั่งไว้แล้วไปเดินเล่นซัก 2-3 ชั่วโมงก็น่าจะเสร็จ

ภาพพระพรหมที่ผมได้มาครับ  พี่วีบอกว่าจำภาพมาจากพระพหรมที่ แยกราชประสงค์ ครับ

ผมขอเสริมนะครับ
คือถ้าอยากได้ให้สวยๆแบบถูกใจเนี่ย
ลองเอารูปตัวอย่างไปให้พี่เขาดูก็ได้ครับแล้วค่อยบอกเค้าว่าเปลี่ยนอะไรบ้างตามใจเรา
ให้เวลาแกหน่อยครับ  สักวันนึงก็จะดีครับ  งานจะละเอียดสวยมากๆครับ
อย่างภาพพระคเณศที่ผมบอกว่าเพื่อนสั่งวาดครับ  1  วันครับผม
ถ้าสนใจจริงๆค่อย pm  มาถามเบอร์แล้วกันนะครับ
ผมอยากสนับสนุนแกนะครับ  คนเก่งมีฝีมือ
หรือถ้าเพื่อนๆท่านใดจะไปบอกกันได้ครับ  ถ้าว่างตรงกันไปด้วยกันก็ได้ครับ
ผมว่าจะไปสั่งเพิ่มเหมือนกัน  แต่คงต้องให้เวลาแกหน่อย  เร่งมากกลัวงานไม่ละเอียดครับ

โห ทั้งสวยและน่ารักอะ  พระคเณศท่านอ้วนจ่ำม้ำมากจริงๆ  อิอิ

แล้วเค้าวาดองค์อื่นได้ไหมค่ะ  คุณทิพย์

งามมากคับสวยเริดดูพระองค์มีความสุขมากเลยรูปเท่าไรหรอ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

น่าจะวาดได้นะเจ๊กิ๊ฟ เหมือนที่ คุณบุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี ได้แจ้งเอาไว้ว่าเราสามารถเอาแบบไปให้พี่เค้าดูก็ได้อะค่ะ

ส่วนเรื่องราคารบกวนหลังไมค์นะคะ เพราะว่าไม่สามารถโพสไว้หน้ากระทู้ได้จ่ะ

ภาพพระพรหมของคุณ  บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี 
สวย สง่างามมากคับ ชอบๆๆ เพื่อนผมที่ไปด้วยกัน
เค้าก็สั่งวาดพระพรหมเหมือนกันคับ
แต่เป็นพระพรหมในแบบของฤๅษี จะเรียกปู่พรหมได้รึปล่าวมะรู้
เพราะเป็นหน้าหนุ่ม อิๆๆ  เดี๋ยวไว้ให้เค้านำภาพมาลงให้ดู

Quote from: eak14 on June 04, 2010, 13:56:25
ภาพพระพรหมของคุณ  บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี 
สวย สง่างามมากคับ ชอบๆๆ เพื่อนผมที่ไปด้วยกัน
เค้าก็สั่งวาดพระพรหมเหมือนกันคับ
แต่เป็นพระพรหมในแบบของฤๅษี จะเรียกปู่พรหมได้รึปล่าวมะรู้
เพราะเป็นหน้าหนุ่ม อิๆๆ  เดี๋ยวไว้ให้เค้านำภาพมาลงให้ดู

ครับผม  ได้แล้วแบ่งกันชมบ้างนะครับ
และอยากให้ช่วยกันสนับสนุนพี่เค้าด้วยครับ
ผมชอบคนเก่ง  คนดี  มีฝีมือครับ อิ อิ
ผมจะไปสั่งอยู่อีกไม่กี่วัน  เพียงแต่กลัวจะหาที่ติดรูปไม่ได้เพราะบ้านยังไม่พร้อม - -*
ภาพของผมนี่แม่บอกว่าพ่ออยากได้แบบนี้มานานมากตั้งแต่หนุ่มจนแก่
เพิ่งจะได้ก็ช่างคนนี้อ่ะครับ  ไว้จะรอชมพระพรหมฤาษีนะครับผม

สวยมากมาย ขอสนับสนุนเหล่าศิลปินแห่งพระเป็นเจ้าครับผม

Quote from: eak14 on June 04, 2010, 13:56:25

เอามาให้ชมแล้วครับ

ส่วนรูปปู่พรหม เป็นงานที่ตามที่ผมได้สั่งไว้ ลายละเอียดอาจะจไม่เยอะนะครับ เพราะมันมืดแล้ว อีกทั้งยังเป็นงานเร่งด้วยครับ พี่เขาบอกว่ากลัวผมจะรอ
นาน แต่สำหรับผมถือว่างดงามมากตรงตามที่ผมอยากได้มากเลยครับ เอาไว้วันหลังผมจะให้พี่เขาวาดแบบลงสีและเอาแบบเต็มรูปแบบอีกสักภาพครับ แต่เหมือนว่าให้พอแค่นี้แล้วครับ ไม่อยากได้เครื่องประดับมากกว่านี้ ถือสมถะ อิอิ

เรีกยได้สิครับเพื่อน เพราะชั้นพรหม  อิอิ เพราะคงได้ฌาณตั้งแต่ยังหนุ่ม เลยอาจติดอยู่ในรูปพรหมตามจิตและฌาณที่ได้

เป็นผู้ที่มีฝีมือและน่าสนับสนุนมากๆครับ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ขอ update รุปเพิ่มเติมค่ะ

พอดีว่าพี่ไปสั่งวาดเพิ่มอีก 3 รูปค่ะ

รูปทั้ง 3 แบบนี้ไม่ได้นำแบบไปให้พี่เค้าวาดนะคะ

แต่เกิดจากจินตนาการของผู้สั่งวาดจริงๆค่ะ

และพี่วีก็สามารถวาดออกมาได้ตามต้องการเกือบจะครบ 100 เปอร์เซนต์เลยค่ะ

เรียนเจ้าของกระทู้  ทุกตัวอักษรที่คุณโพสลงไป
น้องเสือได้บอกพี่วีเเล้วค่ะ  พี่เค้าน่ารักมากๆค่ะ

เเถมให้ส้มน้องเสือมา  1  ลูกด้วยค่ะ

อิอิ  ไปมาสองรอบเเล้วค่ะ

พี่เขาฝากบอกขอบคุณมาก  ที่คุณลงให้

เเละเขาบอกว่า  การทำในสิ่งที่รัก  มีความสุข

ทุกวันนี้คนลืมสิ่งนี้ไป  จึงทำงานอะไรก็ได้ เพื่อเงินเเต่

ไม่ได้มีความสุขเลย  เพราะเงินทำให้บางส่วนในชีวิต

หายไป  เขาบอกว่า  เขาเลือกเป็นคนข้างถนน

เเต่มีความสุข  กับงานที่เขาทำ  อิอิ  คำพูดเรียบง่ายเเต่ซึ้ง  เลยอุดหนุนพี่เขา  1  ภาพ  มัดจำไป 1 ร้อย

เเต่พี่เค้าบอกภาพใหญ่  สองร้อย  เเต่ต่อรองได้  เลยคิด  พี่เขากว่าจะทำได้  ใครหน้าไหนกล้าต่อเนี่ยย

ถึงคุณเจ้าของกระทู้เจ้าขา  หากไปหาพี่บ่าววีเเล้วเจอภาพ  พระพิฆเนศนอนหนุนตักพระศิวะ  นั่นล่ะภาพนั้นล่ะของเสือ 

หากไปหาพี่บ่าววีก่อนเสือ  เเล้วเห็นภาพเสร็จเเล้ว
ช่วยPM  บอกเสือหน่อยน่ะคะ  รบกวนนิดนึงนะคะ

หรือจะนัดไปดูภาพพร้อมกันดีค่ะ  เสืออยู่เเถวนั้นทุกวันเรียนเเถวนั้นคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

Quote from: เสือร้องไห้ on June 14, 2010, 01:14:27
เรียนเจ้าของกระทู้  ทุกตัวอักษรที่คุณโพสลงไป
น้องเสือได้บอกพี่วีเเล้วค่ะ  พี่เค้าน่ารักมากๆค่ะ

เเถมให้ส้มน้องเสือมา  1  ลูกด้วยค่ะ

อิอิ  ไปมาสองรอบเเล้วค่ะ

พี่เขาฝากบอกขอบคุณมาก  ที่คุณลงให้

เเละเขาบอกว่า  การทำในสิ่งที่รัก  มีความสุข

ทุกวันนี้คนลืมสิ่งนี้ไป  จึงทำงานอะไรก็ได้ เพื่อเงินเเต่

ไม่ได้มีความสุขเลย  เพราะเงินทำให้บางส่วนในชีวิต

หายไป  เขาบอกว่า  เขาเลือกเป็นคนข้างถนน

เเต่มีความสุข  กับงานที่เขาทำ อิอิ  คำพูดเรียบง่ายเเต่ซึ้ง  เลยอุดหนุนพี่เขา  1  ภาพ  มัดจำไป 1 ร้อย

เเต่พี่เค้าบอกภาพใหญ่  สองร้อย  เเต่ต่อรองได้  เลยคิด  พี่เขากว่าจะทำได้  ใครหน้าไหนกล้าต่อเนี่ยย

ถึงคุณเจ้าของกระทู้เจ้าขา  หากไปหาพี่บ่าววีเเล้วเจอภาพ  พระพิฆเนศนอนหนุนตักพระศิวะ  นั่นล่ะภาพนั้นล่ะของเสือ 

หากไปหาพี่บ่าววีก่อนเสือ  เเล้วเห็นภาพเสร็จเเล้ว
ช่วยPM  บอกเสือหน่อยน่ะคะ  รบกวนนิดนึงนะคะ

หรือจะนัดไปดูภาพพร้อมกันดีค่ะ  เสืออยู่เเถวนั้นทุกวันเรียนเเถวนั้นคะ
โห  .......... เริศ มาก อ่าน และ โดนสุดๆ  อ่ะ น้องเสือฝากบอกพี่เค้าให้ด้วยว่า พี่ฝาก ชื่นชม เป็นยิ่งนักโดน เต็ม ๆ อ่ะ

ต้องขอบคุณ คุณเสือด้วยนะจ๊ะ ที่ช่วยกันอุดหนุนภาพวาดของพี่วีน่ะค่ะ

คงเป็นคำพูด และ ทัศนคติของพี่วีมั๊งคะ ที่ทำให้พวกเราต้องอุดหนุนภาพวาดของพี่เค้า

เพราะภาพที่พี่เค้าวาด เค้าได้ใส่หัวใจลงไปด้วย ^^

ปล.. ตอนนี้เรายังไม่มี program ไปสนามหลวงเลยจ้า เพราะเราเพิ่งไปรับภาพกับพี่วีมาเอง

ถ้าคุณเสือไปรับรูปมาแล้วอย่าลืมนำภาพมาให้ชมบ้างนะจ๊ะ

น้องเสือ ภาพของน้องเสือเสร็จแล้วครับ พี่ผ่านไป ยังถามเลยว่าใครสั่งวาด พี่ยังจับภาพนั้นมาดูหลายหนเลยครับ

Quote from: สฺวสฺติ on June 14, 2010, 13:26:12
   น้องเสือ ภาพของน้องเสือเสร็จแล้วครับ พี่ผ่านไป ยังถามเลยว่าใครสั่งวาด พี่ยังจับภาพนั้นมาดูหลายหนเลยครับ

พี่เสือครับ  เอามาให้ชมด้วยนะครับ  อยากเห็นจังเลย อิ อิ

รู้สึกในนี้จะมีแต่คนสั่งวาดเทพผู้ชาย

ไว้ไปสั่งวาดพระแม่มั้งดีกว่า...

เมื่อวันพุธก็ไปสนามหลวง...แต่ คนเยอะไปมั้ยอ่ะ มีงานที่สนามหลวง

Quote from: สฺวสฺติ on June 14, 2010, 13:26:12

เสียดาย  ช้าไปวันเดียว  มีผู้  ญมาชอบภาพที่เสือออกเเบบให้พี่วีวาด  มีคนซื้อไปเเล้ว

เเต่ไม่เซ็งหรอก  ดีใจมากกว่าอย่างน้อยความคิดเรามือพี่วีก็มีคนสนใจ

กำชับมากตอนวาดบอกว่าหนวดเยอะ  หน้าใจดี
เปลือยอก  เเมนๆ  เน้นว่าหล่อมาก
มีพระคเนศหนุนตักด้วย  เน้นว่า  พระพิฆเนศหนุนตัก
พระศิวะ  เเละมือของพ่อ  เกาหลังให้ลูก

เเบบหลับสบายเพลินไปเลย

อิอิ  เผอิญไม่ได้เป็นผู้ชายนะคะ  อยากให้ภาพนี้เกิดจากความรู้สึกของผู้ชายเลยให้พี่วีวาดให้

ว่าเเล้ว   ก็ถามกันว่า  เคยอยากลองลงสีชอล์คฝุ่นที่ศิลปินเค้าใช้กันไหม  เเบบเลิศๆอย่างดีเลย  อยากลองไหม  ไม่สวยไม่ว่า  พี่เขาสนใจอยากลอง

เพราะเสือคิดว่า  คนชอบศิลปะอยากรู้  อยากลอง
เลยบอกพี่วีว่างั้นวาดไปก่อนเดี๊ยวสีให้ยืม

เสร็จเมื่อไรไม่ว่ากัน  ต้องขอบอกว่า 

พี่วีวาดรูปไม่เหมือนคนอื่นจริงๆ  เพราะเขาไม่ได้เรียน
คนที่เรียนลายเส้นจะคล้ายครูผู้สอน  เเต่คนที่ไม่ได้เรียนคะ  น่าสนใจ  เสือคิดว่า  เพราะลายเส้นเเต่ละเส้นเกิดจากความพยายาม  กล้าลองผิดถูกการริเริ่ม  เเละการเเก้ไข  จึงมองว่าคนที่ไม่ได้เรียนศิลปะเเต่รักเนี่ย

เส้นเเต่ละเส้นเเม้ไม่เหมือนใคร  เเต่เต็มไปด้วยเส้นเเห่งความรัก  ความพยายาม  ความบากบั่นของเขา

พี่วีเป็นคนนึงที่รักในงานศิลปะ  ดังนั้นเเม้งานของเขา
จะวางกับพื้น  หัวใจในความรัก  การต่อสู้  เเละความเชื่อมั่นในพลังของเขา  ได้นำพาเขาจากขอนเเก่น 
พร้อม  ข้าวสารเสื้อผ้านิดหน่อย  หอบมาหาโอกาศในกทม  เสือว่า  ถ้าเสือเป็นลูกเป็นหลาน  เป็นน้องของพี่วีเนี่ย  จะภูมิใจในพี่วีมากเลย  ที่เขาสามารถเริ่มจากสิ่งเล็ก  โดยที่ไม่ท้อ  เเละรู้จักคำว่า  ความสุข 

หากใครที่กำลังท้ออยู่  เเวะไปพูดคุยกับพี่วีได้นะคะ
คนคนนี้  พูดน้อย  นิ่งเรียบ  เเต่เฉียบคม
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

Quote from: ۞ Musika ۞ on June 18, 2010, 10:00:38
รู้สึกในนี้จะมีแต่คนสั่งวาดเทพผู้ชาย

ไว้ไปสั่งวาดพระแม่มั้งดีกว่า...

เมื่อวันพุธก็ไปสนามหลวง...แต่ คนเยอะไปมั้ยอ่ะ มีงานที่สนามหลวง

เมื่อวันพุธก็ไปมาเหมือนกันค่ะ  กลางคืน  ไม่เจอพี่วี 
เลยไปดูโชว  งูลงไหคะ  อิอิ

อยากบอกว่าพี่วีวาดเหมือนกันค่ะ  เทพผู้หญิง
วาดได้เป็นผู้หญิงมากๆ  วาดพระเเม่ทุรคา  พระเเม่กาลี  10  หน้า
วาดพระเเม่ธรนี  พระเเม่ลักษมี  งามมากๆ

ขอบอกว่า  พี่วีเป็นคนวางสรีระในการวาดได้สวยมาก  เเต่ระรูปท่วงท่าสง่า
นี่คือจุดเด่นค่ะ

ส่วนจุดที่ต้องต่อว่านิดนึงคือมือคะ  พี่เค้าจะวาดมือเล็กไปนิดนึง 
ถ้ากำชับน่ะ  ได้ค่ะพี่เค้าจัดให้

ให้พี่วีวาดเนี่ยเอาเเบบไปหรือออกเเบบใหม่ก็ได้นะคะ
อยากได้เเบบไหน  ท่าไหน  อารมณ์ไหน  จัดไป  พี่เค้าจัดให้ค่ะ
พี่เค้าวาดไม่เเพงค่ะ  อุดหนุนพี่เค้าหน่อยนะคะ

ตอนนี้นึกไม่ออกค่ะ ว่าอยากได้แบบไหน...

นึกออกแต่หน้าพระแม่...ขอหน้าสวยพอและ

Quote from: ۞ Musika ۞ on June 19, 2010, 08:54:37
ตอนนี้นึกไม่ออกค่ะ ว่าอยากได้แบบไหน...

นึกออกแต่หน้าพระแม่...ขอหน้าสวยพอและ

เลิศค่ะ  ความสวยเป็นสิ่งจำเป็น

Quote from: เสือร้องไห้ on June 19, 2010, 19:43:53
Quote from: ۞ Musika ۞ on June 19, 2010, 08:54:37

เลิศค่ะ  ความสวยเป็นสิ่งจำเป็น

เหมือนอย่างผู้หญิงเราๆ....

อร๊ายยย เกี่ยวมั้ยนิ

Quote from: ۞ Musika ۞ on June 19, 2010, 21:42:10
Quote from: เสือร้องไห้ on June 19, 2010, 19:43:53

เกี่ยวค่ะ 
ขอฝากว่า

ผู้หญิงอย่าหยุดสวย  เพราะกะเทยจะสวยกว่า

Quote from: เสือร้องไห้ on June 19, 2010, 21:45:26
Quote from: ۞ Musika ۞ on June 19, 2010, 21:42:10

เกี่ยวค่ะ 
ขอฝากว่า

ผู้หญิงอย่าหยุดสวย  เพราะกะเทยจะสวยกว่า

จิงค่ะ...โฮะๆๆๆ

ปล. เมื่อวานกลับบ้านทางสนามหลวง เค้าอพยพมาขายของฝั่งคลองหลอดกันอ่ะ วังเวงได้ึ่ค่ะ สนามหลวงตอนนี้

ก่อนอื่นผมต้องขออนุญาตแจ้งให้พี่น้องชมรมทุกท่านทราบข่าวของคุณวี
ที่เป็นผู้วาดภาพที่นำมาโพสไว้ในกระทู้นี้นะคับ เนื่องจากวันนี้มีน้องคนนึงเค้าสนใจ
จะให้คุณวีวาดภาพให้เลยโทรมาขอเบอร์กับผม ผมจึงให้ไป หลังจากนั้นไม่กี่ ชม.
น้องคนนี้ก็โทรกลับมาว่า คุณวี ได้เสียชีวิตแล้ว ผมจึงได้โทรกลับไปเบอร์คุณวี
ปรากฏว่า แม่คุณวีเป็นผู้รับ เมื่อถามถึงคุณวี แม่คุณวีได้บอกว่าคุณวีได้เสียชีวิตแล้ว
ผมรู้สึกใจหายมาก และได้ถามต่อว่าเกิดอะไรขึ้น แม่ก็ได้เล่าว่า คุณวีเป็นโรคเยื่อสมองอักเสบ
เนื่องจาก ไปโดนแก๊สน้ำตาเข้าเมื่อครั้งชุมนุม(แม่คุณวีบอกมายังงั้นนะคับ)

โดยหลังจากโดนแก๊สไปครั้งนั้น ก็มีอาการปวดหัวมาตลอด ครั้งล่าสุด ได้รับเข้าการรักษา
ใน รพ.ละแวก กรุงเทพฯมาตลอด แต่ก็ไม่ดีขึ้น จึกกลับไปรักษาที่รพ.ในจ.ขอนแก่น
ซึ่งเป็นบ้านเกิด โดยล่าสุดคุณวีได้ปวดหัวอย่างรุนแรงจนทนไม่ไหว จึงได้เสียชีวิตลง
เมื่อวันที่ 5 ตค. ที่ผ่านมานี้เองคับ โดยที่แม่คุณวีบอกว่า ก่อนเสียชีวิตคุณวีบอกว่า
ในห้องเช่าที่กรุงเทพฯยังมีภาพอีก 7 ภาพ ซึ่งแม่ก็ไม่รู้ว่า เป็นของใครที่มาจ้างวาดไว้รึปล่าว
ซึ่งแม่ก็ได้บอกกับผมว่าถ้าไม่มีเจ้าของก็ให้ผมช่วยเอาไปให้ใครรึยังงัยก็ได้ แต่ผมก็คิดว่า
หากทราบที่อยู่ห้องพัก รึติดต่อเพื่อนคุณวีได้แล้วภาพยังอยู่ หากไม่มีเจ้าของ ผมก็จะซื้อไว้เอง
รึหากเพื่อนๆพี่น้องท่านใดสนใจภาพดังกล่าวของคุณวีก็สามารถซื้อภาพคุณวีได้คับ
โดยเงินทั้งหมดที่ได้จากภาพ ผมจะติดต่อส่งให้แม่คุณวีอีกครั้ง หากท่านใดที่ทราบรายละเอียด
เกี่ยวกับห้องพัก รึเพื่อนที่เช่าด้วยกันกับคุณวี ช่วยแจ้งด้วยนะคับ

ในฐานะคนเคยคุยกัน ชอบวาดภาพเหมือนกัน จึงรู้สึกใจหายมากคับที่สูญเสียคนดีๆ
มีฝีมือคนนี้ไป ขอแสดงความอาลัย และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณวีด้วยคับ