Loader

ใครเป็นช่วยนสอนหน่อย

Started by mahakali_2009, March 14, 2009, 14:22:11

Previous topic - Next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

March 14, 2009, 14:22:11 Last Edit: March 14, 2009, 14:35:52 by กาลิทัส
เรื่องห่มผ้าให้เทวรูปพระแม่มารีอัมมา ใครห่มเป็นบ้างช่วยสอนหน่อยสิครับ
ช่วยโพสบอกวิธีการห่มทีละขั้นตอนพร้อมรูปหน่อยนะครับ

กล้องมี แต่เอาลงไม่ได้อ่ะครับ

[HIGHLIGHT=#92d050]รออ่านเหมียนกานคร้าบ อยากทราบมากๆๆๆๆๆ  เพราะผมมีมูรติ พระแม่ มารีอัมมัน ปางเดียวกะที่วัดแขกสีลมอ่ะ มะรู้เรียกปางอะไร สี่กร ถือ กลอง ดาบ สังข์ ถ้วย นั่งบังลัค์  ต้องแต่งองค์ท่านแบบไหน สีส่าหรีสีอะไร ยาวกี่เมตร ต้องห่มผ้าให้ท่านวันไหน เวลาใด ขณะห่มต้องท่องมนตราอะไรกำกับ   เพราะเท่าที่ พอจะสำนึกตัวเอง สงสัยป๋มจะเป็นวรรณะ จัณฑาลแน่ๆเรยป๋ม อิอิ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]............... notthing[/HIGHLIGHT] [HIGHLIGHT=#92d050]...ศรัทธา  ไม่ศรัทธา  งมงาย   ไม่งมงาย  เชื่อ   ไม่เชื่อ เหมือนปาท่องโก๋[/HIGHLIGHT]