Loader

พระพิฆเนศปางนอนเสวยสุข ฉะเชิงเทราครับ

Started by gftor, June 29, 2010, 16:55:51

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน
   วันอาทิตย์ 27 - 6 -53  ได้มีโอกาสไปไหว้สักการะขอพรพระพิฆเนศปางนอนเสวยสุข ฉะเชิงเทรา
เลยนำภาพมาฝากนะครับ
   http://www.upchill.com/direct/184773a5e9be71cf1fe96f9abe96818a.JPG
   วันที่ในรูปไม่ตรง เพราะไม่ได้ตั้งเวลาในกล้องใหม่ครับ
  แล้วจะเอารูปมาลงเพิ่มครับพร้อมรายละเอียดแจ้งให้ทราบครับ
(โชคดีได้บูชาองค์พระพิฆเนศ 3 ปางรวมกันเรียกว่า ปางมหาเทพ
(เจ้าหน้าที่ที่วัดบอกครับ สำหรับผู้ที่ศรัทธาท่านและปัจจัยน้อยครับ)

โพสภาพให้ครับ งดงามจริงๆ

งดงามมากๆเลยครับผม  ชอบๆๆๆ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

งามมาก
โอม ศรี คเณศายะนะมะฮา 
พระคเณศจงเจริญ
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

งดงามมากๆๆเลยครับเดี่ยวจะหาโอกาสไปนมัสการให้ได้

ขอน้อบนอมองค์พระพิฆเนศด้วยมนต์ตราสั่นๆนี้ครับ

โอม ศรี คเณศายะ นะมะฮา

วักกระตุณดะ มหากายา
สุริยาโกติ สมาปราภา / นิรวิกนัม คุรุเมเดวา

สารวการ
เยสุ สารวาดา

-       โอม กัง กันนะปัตเย นะโมนะมะห์
ศรี สิทธิวินายัก นะโมนะมะห์
อัสตะ วินายัก นะโมนะมะห์
กันนะปติ บัปปา โมรายา
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

อยากทราบค่ะว่าอยู่ที่ไหนของฉะเชิงเทราค่ะ

ขอบคุณค่ะ

อยู่ทางไปอำเภอบางน้ำเปรี้ยวครับ
ห่างจากตัวเมืองฉะเชิงเทราประมาณ 15 กม. (ประมาณนะครับ)
องค์ท่านเด่นสวยงามครับ ริมแม่น้ำปางปะกงบรรยายดีครับ

พระพิฆเนศทั้ง 3 ปางนี้ผมได้บูชามาครับ แต่ค่าบูชายังจ่ายไม่ครบครับ
เพราะทางวัดให้ตั้งสัจจะกับองค์ท่านเองว่าเราจะชำระค่าบูชาเมื่อไร โดยที่ไม่ต้องแจ้งชื่อที่อยู่ เบอร์โทรให้ทางวัดแต่อย่างใดครับ
(ค่าบูชาไม่ขอบอกนะครับ และ ผมเองก็ไม่มีเจตนาใดซ่อนเร้นหรือมีส่วนได้เสียกับทางวัดและวัดเองก็ไม่ได้ให้ผมมาโฆษณาแต่อย่างใดครับ
เพียงแต่อยากจะนำสิ่งที่ดีและเป็นมงคลให้แก่ผู้ที่ศรัทธาในองค์พระพิฆเนศจริงๆครับ
โอกาสดีแบบนี้ผมเชื่อว่าคงไม่ได้มีบ่อยๆครับ ถือว่าเป็นโชคดีของผมที่ได้ไปสักการะท่าน
หากเพื่อนๆ ท่านใดคิดว่าตนเองเคารพและศรัทธาท่าน แต่ปัจจัยยังไม่พร้อม ก็ลองไปดูครับ
สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ การให้สัจจะวาจาต่อองค์ท่านแล้วต้องไม่ลืมและต้องทำให้ได้นะครับ
ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

โห

เหมือนกันครับผม

ผมก้เอามาชุดนึง

เค้าบอกว่าเปนแร่เหล็กผสมด้วย

ตอนนี้ชำระหมดแล้วครับ ^^

ไม่คิดว่าทางวัดจะกรุณา อนุโมทนาครับ
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

ผมไปมาตอนที่ยังปรับปรุงภูมิทัศน์ไม่เรียบร้อยดีครับ

องค์ท่านใหญ่มากๆๆ ถ่ายรูปไม่ค่อยจะเต็มจอ อิอิ ต้องไปยืนริมๆตลิ่ง หวิดตกน้ำครับ

ผมบูชาปางเสวยสุขมาแค่องค์เดียวเองครับ งบน้อย5555
อยากได้ปางนั่งหอย อ่ะครับทางวัดแนะนำมากๆ

องค์ท่านสวยสง่า งดงามมากๆ

ชอบสีองค์ท่านค่ะ สดใสงามตาแท้ๆๆ

ขอพระพิคเณศประทานพรแก่ทุกๆท่านค่ะ

ผมไปมาแล้วครับ ถ้าไปเนี่ยจากกรุงเทพแบบถูกๆ นั่งรถไฟสายตะวันออก ช่วงนี้รถฟรีครับ ไปสบาย พอไปถึงสถานีฉะเชิงเทรา ก้ไปขึ้นรถสองแถวไปตลาดบ่อบัว พอถึงตลาดให้ลองสอบถามทางแม่ค้าพ่อค้าคนในระแวกนั้นว่า รถสองแถวสาย ฉะเชิงเทรา-บางคล้า สีส้ม ขึ้นตรงไหนแล้วก่อนขึ้นก็แจ้งกับคนขับว่าจอดหน้าแยกจุกเฌอ (จุกกะเชอ) ราคา 15 บาท พอถึงแล้วก็ให้ลองสอบถามกับร้านขายกล้วยทอดหรือร้านข้าวข้างๆซุ้มประตู ว่ามีรถมอไซรับจ้างมั้ย ราคาประมาณ 30 บาทไปที่วัดนะครับ แต่ก่อนกลับให้ถามเบอร์โทรศัพท์รถมอไซด้วย เดี่ยวกลับไม่ได้ ที่นี่บริการดีมากครับ พี่ที่อยุ่ตรงที่ให้เช่าพระพิฆเณศ อธิบายดี ตอนแรกผมจะเอาองค์ใหย่มาแล้วกลัวไม่มีที่วาง และก้ไม่มีปัจจัยพอหนะครับ เลยเช่าเอาองค์ปูนที่ไว้สำหรับร่วมสร้งองค์ท่านมาบูชา แทนหนะครับ งบน้อยครับ

ที่สำคัญผมไปครั้งนี้ครั้งแรก ผมเดินจากปากทางเข้าวัดหลังจากลงรถสองแถว ไปที่วัด ระยะทาง 5 กิโลเมตร หนักเอาการครับ แดดร้อนมากๆ
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

สวัสดีครับพี่น้อง...ผมเองก็เป็นอีกคนที่ได้ไปนมัสการท่านและบูชาองค์ท่านมาทั้ง 3 ปาง ครับทางวัดบอกว่าอยากให้บูชาไปทั้ง 3 ปางเลยถ้าเราเคารพบูชาท่าน โดยทางวัดให้เช่าในราคา 5000 บาท(ไม่แพงครับเพราะองค์ท่านเป็นแร่เหล็กน้ำพี้(จัดอยู่ในตระกูลเหล็กไหลชนิดหนึ่ง)หาได้ยาก) อีกอย่างทางวัดเห็นใจและมีความเมตตามาก หากบุคคลใดที่อยากจะบูชาท่านแต่เงินยังไม่มีหรือมีไม่พอที่จะชำระในขณะนั้น ทางวัดท่านก็อนุญาตให้นำองค์พ่อท่านกลับไปบูชาก่อนได้เลย เพียงแค่ท่านแจ้งกับเจ้าหน้าที่วัดเท่านั้น (รายละเอียดเจ้าหน้าที่วัดจะอธิบายเองครับ) ผมเลยอยากบอกให้พี่ๆน้องๆที่นับถือองค์ท่าน ว่ายังมีสถานที่ให้เช่าบูชาองค์ท่านโดยไม่ใช่พุทธพาณิชมากเกินไปครับ ขอเพียงท่านมีจิตศรัสธาเท่านั้นเองครับ

สวยงามมากเลยค่ะมีโอกาสต้องไปนมัสการให้ได้เลยค่ะ

ไปมาแล้วครับขออวดรูปกันหน่อย

ไปมาแล้วครับ  ตอนนั้นผมไปตรงฐานท่านยังสร้างไม่เสร็จเลย   สวยมากครับ ^^