Loader

สอบถามครับ

Started by เด็กยกโต๊ะ, July 13, 2010, 21:05:22

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีแแนะนำเพื่อให้มาสมัคร เพื่อบอกว่าทางเวบปิดรับสมัครแล้ว ปิดแล้วหรือครับ
อากาศเย็น ไม่เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีความทรงจำอันอบอุ่น
[Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video] 7:59 Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video

เห็นพี่กาลิทัสบอกว่า  ให้สมัครช่วงกลางวันอ่ะครับ
และก็ จ-ส อ่ะครับผม  เพีื่อป้องกันการซ้ำของบางคนที่มีหลายพาสครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ขณะนี้ทางเว็บมีการปรับเปลี่ยนระบบการสมัครสมาชิกใหม่ ดังที่พี่กาลิทัสได้ชี้แจงไว้ในกระทู้ http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1674.0 ซึ่งผมขออนุญาตนำข้อความมาชี้แจงในกระทู้นี้อีกครั้ง ดังนี้

Quote from: กาลิทัส on March 05, 2010, 11:34:55
เนื่องด้วยทางเว็บไซด์ Hindumeeting ได้ทำการปรับเปลี่ยนวิธีสมัครสมาชิกใหม่

โดยในขั้นต้น หรือที่ผ่านมาทาง Hindumeeting ให้อิสระแก่ผู้สมัครสมาชิก โดยไม่มีความจำเป็นต้องผ่านการรับรองหรืออนุมัติ จากทางทีมงานเว็บครับ แต่กลับมีปัญหาตามมาดังนี้

1. สมัครซ้ำแล้วซ้ำอีกโดยใช้ IP เดิมเพื่อดันกระทู้ ทำให้ระบบสมาชิกเกิดความผิดพลาด
2. ป้องกันผู้ที่โดนแบนจากเว็บไซด์กลับเข้ามาใช้งานอีกในชื่ออื่น
3. สมัคร IP เดียวกัน แต่ใช้ชื่อ User ต่างกัน เพื่อก่อกวน ขมขู่สมาชิกท่านอื่น
4. การสมัครเข้ามาเพื่อโพสกระทู้โฆษณาเว็บลามก อนาจาร ขายสินค้าต่างๆ

ในเริ่มต้นผมคอยเช็ค ip ที่เข้ามาสมัคร เพื่อเป็นการตรวจสอบและอนุมัติถึงจะใช้งานได้
แต่เมื่อใช้ไประยะหนึ่งผมเล็งเห็นแล้วว่าเกิดความไม่สะดวกดังต่อไปนี้

1. กรณีที่ผมไม่อยู่ อนุมัติ ip เพื่อเข้าใช้งาน ทำให้เกิดความล่าช้า
2. กรณีที่ผมส่ง e-mail ไปให้เพื่อนๆ แล้ว email เด้งกลับ หรือเข้า spam ทำให้เพื่อนๆ พลาดการตรวจสอบการอนุมัติผ่านทาง email

ดังนั้นเพื่อความสะดวกทั้งสองฝ่าย ทั้งผม และเพื่อนที่ต้องการสมัครเข้าเป็นสมาชิกขอความกรุณาดังต่อไปนี้

1. ช่วงเวลาที่สามารถสมัครเข้าใช้งาน Hindumeeting คือ ช่วงเวลาตั้งแต่ 08.00 - 16.30 น. ตั้งแต่วันจันทร์ - เสาร์ ครับ
(นอกช่วงเวลาดังกล่าว ผมจะทำการปิดรับสมาชิกครับ)

2. ถ้าเพื่อนท่านใดไม่สะดวกช่วงเวลาดังกล่าว ขอให้เพื่อน email มาหาผมได้โดยตรงที่ kalitas.hindumeeting@gmail.com ครับ
พร้อมบอก Username ที่ต้องการครับ ส่วน password ผมจะส่งให้ทาง email แล้วเพื่อนๆ สามารถเข้าไปเปลี่ยน password เองได้ตามต้องการครับ

ปล. อาจจะไม่สะดวกแต่เพื่อให้เป็นธรรมเนียมปฏิบัติที่ตรงกัน และง่ายต่อการตรวจสอบต่างๆ ครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ โอกาสนี้
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0