Loader

รบกวนฝากถามไปยังเว)พ่อแก่หรือผู้รู้ครับ

Started by กฤษณาวตาร, July 03, 2010, 23:01:40

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทราบว่าที่ไหนมีจัดพิธีไหว้ครู-ครอบเศียร บ้างครับ
ขอแบบชุดใหญ่อะครับ แล้วก็จัดเมื่อไหร่
อีกอย่างคือ ที่เน้นพิธีกรรม ไม่มีธุรกิจ ไม่ยึดติดเงินทอง ไม่หมายปองบริวาร ไม่ขับขานหลอกลวง
พอจะรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ  ขอบคุณอยากสูง

เสียดายจังครับที่ผมเข้ามาอ่านกระทู้ของคุณช้าไป จะได้ชวนไปงานไหว้ครูดนตรีไทยที่ดุริยางคศิลป์ มหาวิทยาลัยมหิดล
ขอโทษด้วยครับ
ขอคุณครูจงรักษาให้ข้าพเจ้าอยู่เย็นเป็นสุข