Loader

ขอเสียงชาวไวษณพนิกายหน่อยครับ ...

Started by เด็กชาย ไวษณพ, July 30, 2010, 05:55:55

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอเสียงชาวไวษณพนิกายหน่อยสิครับ ... รู้สึกเหมือนเป็นชนกลุ่มน้อยจังเลย หุหุ 

ผมส่วนจะบูชา พระวิษณุ พระราม พระตรีมูรติ กับพระแม่ทุรคา  แต่ใน HM ดูเหมือนชาวไวษณพน้อยจังเลย

ยังไงขอเสียงหน่อยนะคร้าฟ    คุยกัน ๆ

[HIGHLIGHT=#ffffff]โอม ศรี ราม เจ ราม เจ เจ ราม[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]โอม...ตวะเม ตวะมาตา จะ บิตา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ พันธุศจะ สะขา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ วิทะยา ทรวิณัม ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ สรวัม มะมะ เทวะ เทวะ [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

มาส่งเสียงครับ ขอบารมีองค์นารายณ์คุ้มครองนะครับ

ฮะเร กฤษณะ ฮะเร กฤษณะ กฤษณะ กฤษณะ ฮะเร ฮะเร
ฮะเร รามะ ฮะเร รามะ รามะ รามะ ฮะเร ฮะเร
โอม นะโม ภะคะวะเต วาสุเดวายะ

มาทักทายด้วยคนครับ

ขอพระฤษณะเจ้าโปรดอำนวยพรคร๊าบบบ

สวัสดีค่ะ

ขอพระวิษณุคุ้มครองทุกท่านค่ะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

โอม   ศรีกฤษณายะ  นะมะ ฮา   

มาแล้วจ้าๆๆๆๆๆๆ   

โอม นะโม นารายาณะ ยะ นะมะฮา

ผมยังใหม่กำลังศึกษาแต่ศรัทธาบูชาทุกพระองค์แต่รักพระวิษณุเป็นที่สุดของเทพสายฮินดูสำหรับตัวผมเองนะ

เจมส์ซิโน 

ไงก็มาทักทายกันนะครับ   ปอ คร้าฟ

[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]โอม...ตวะเม ตวะมาตา จะ บิตา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ พันธุศจะ สะขา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ วิทะยา ทรวิณัม ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ สรวัม มะมะ เทวะ เทวะ [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ผมชอบพระนารายณ์ พระลักษมี พระราม พระกฤษณะ จริตผมชอบสายนี้ รู้สึกอบอุ่น สงบ สบายใจ มีสันติมากกว่าทางพระศิวะ

ท่านดูอ่อนโยนละมุนละไม แต่ไม่อ่อนแอ ส่วนทางพระศิวะดูแล้วแข็งๆ โหดๆ น่ากลัวๆ ยังไงไม่รู้ ( ส่วนตัวนะครับ )   

วัดเทพมณเฑียรผมชอบไปมากกว่าวัดแขก ไปแล้วเงียบสงบ สบายใจดี ส่วนวัดแขก ผมว่ามัน ร้อนๆ ลุ่มๆ วุ่ยวาย

แต่อย่างไรก็ดี ปัจจุบันนี้ผมเป็นของพระเยซูเจ้า กับพระแม่มารีย์โดยสมบูรณ์แล้วครับ ..
ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..

Quote from: คริสตังไทย on October 03, 2010, 01:39:06
ผมชอบพระนารายณ์ พระลักษมี พระราม พระกฤษณะ จริตผมชอบสายนี้ รู้สึกอบอุ่น สงบ สบายใจ มีสันติมากกว่าทางพระศิวะ

ท่านดูอ่อนโยนละมุนละไม แต่ไม่อ่อนแอ ส่วนทางพระศิวะดูแล้วแข็งๆ โหดๆ น่ากลัวๆ ยังไงไม่รู้ ( ส่วนตัวนะครับ )   

วัดเทพมณเฑียรผมชอบไปมากกว่าวัดแขก ไปแล้วเงียบสงบ สบายใจดี ส่วนวัดแขก ผมว่ามัน ร้อนๆ ลุ่มๆ วุ่ยวาย

แต่อย่างไรก็ดี ปัจจุบันนี้ผมเป็นของพระเยซูเจ้า กับพระแม่มารีย์โดยสมบูรณ์แล้วครับ ..

ผมเองก็รู้สึกรักพระวิษณุนารายณ์มากเป็นพิเศษ แต่มีโอกาสไปวัดแขกบ่อยกว่าวัดเทพมณเทียร ความรู้สึกกับสถานที่ก็คล้ายกัน วัดเทพมณเทียรเย็นกายสบายใจดี ส่วนที่สุดในใจก็พระรัตนตรัยครับผม
เจมส์ซิโน 

นี่วันนี้ ผมก็ไปวัดเทพมณเฑียรด้วย  ไปอารตีมา  ได้เจอเพื่อนใน HM ด้วย (พี่สิรวีย์) เทวรูปสวยมาก ๆ เลยครับ ไว้ถ่ายที่หิ้งมาให้บ้างนะคร้าฟ +++

ไม่รู้ซิครับ ผมว่าคนที่นับถือ ท่านก็มีอยู่มากอาจะจะเป็นพระ คนที่บูชา ท่าน ส่วนมากจะรักสันโดษ มั้งครับ อารมมันศิลปิน โดดเดี่ยว ชอบเงียบ ๆ แต่ สนุก ก็เป็นงานๆ ไป อิอิอ นมัสสักการิยะ นมัสเตร

hare krisana hare krisana  krisana krisana hare hare

hare rama hare rama rama rama hare hare

ผมสังเกตุ มาหลายคน แล้ว นึกว่าผมเปงคนเดีย ชอบตามป่า เขา อิอิ อารมมันสุนทรี ประมาณนั้น โอ้ว นุมนวล อ่อนหวานแต่แข็งแกร่ง ภายใน มั้งครับ
Hare krishna Hare Ram

http://www.mypicza.com/view.php?image=27f47051ab20431a8ba51d4b87c952e6.jpg
อยากไปวัดเทพมนเทียน นานแล้ว แต่หาโอกาศจะไป ชอบ ตอน สวด ภชัน มันได้สมาธิดีนะครับ เพลิน จนอาจจะหลับ สายนิ่มนวล ชวนจาหลับ 5555+
Hare krishna Hare Ram

ดีดี ผมว่าในประเทศเราพระนารายณ์มีบทบาทเยอะนะ  อย่าสถาบันกษัตริ์ชาวไทยเราก็ได้ถือว่ากษัตริย์คือนารายณ์อวตาร

พระสี่กรขว่้างจักรฤทธิรงค์
"อัปสราวตาร"
ฝ่่ายว่านนทุกก็รำตาม, ด้วยความพิสมัยใหลหลง. ถึงท่านาคาม้วนหางวง, ชี้ตรงถูกเพลาทันใด

ขอมอบรูปนี้ให้เพื่อนๆเหล่าบรรดาสาวกในสายไวษณ นะค่ะ  ขอพระศรีหริวิษณุ ศรีราม และศรีกฤษณะคุ้มครองทุกท่าน