Loader

ภาพเทพเจ้าฮินดูจากเกมการ์ด summonner master

Started by Putthanan, August 18, 2010, 03:09:40

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พระพรหมธาดา

พระแม่สรัสวตีมหาเทวี

พระแม่ปราวตีมหาเทวี

พระแม่ทุรคามหาเทวี

พระแม่ลักษมีมหาเทวี

พระศรีกฤษณะ

พระขันธกุมาร มยุระราชันย์

พระศรีคเนศ มงคลมูรติ

พระแม่มหากาลี ศักติอวตาร

พระศิวะศังกร

สวยคับ  แต่เห็นแบบนี้คงไม่กล้าเอามาเล่นแน่ๆ  

สวย แปลกตาดี ขอบคุณมากๆที่นำมาให้ได้ชมกันครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวยดีครับ ผมก็เคยเห็นของเพื่อนอ่าครับเป็นรูปพระแม่ลักษมีทรงยืน

แต่ความคิดเห็นส่วนตัวของผมผมคิดว่าไม่สมควรนำรูปเทพลงมาใส่

ในการ์ดอ่าครับเพราะบางทีผู้ที่เล่นก็เก็บเอาไว้ในที่ๆไม่สมควรอ่าครับ

อย่างเช่นในกระเป๋ากางเกงอ่าครับ

ชอบอ่ะครับ  มีแบบรูปใหญ่ๆไหมครับ  อยากเซฟเก็บไว้อ่ะ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

เมื่อก่อนเคยสะสมนะ่ค่ะ แต่แบบขอเพื่อนมาไรงี้เพราะตัวเองไม่ได้เล่น

แต่พอเข้ามหาลัยเก็บห้องใหม่ ไม่รู้หายไปไหนหมดและ

สวยดีครับขอบคุณครับที่เอามาให้ชมกันเพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

ชอบภาพแบบนี้จังใครมีอีกเอามาให้ชมบ้างนะคะ แปลกตาดี ชอบๆๆ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

การ์ดพิเศษแบบนี้หายากมากครับ ใบหนึ่งก็หลายบาทอยู่

องค์อินทราเทวราช อธิบดีแห่งสวรรค์

เอราวัณเทพบุตร

ท้าวเวสสุวัณ