Loader

สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ค่ะ

Started by lakshmi, August 20, 2010, 17:59:27

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีค่ะ  พอดีเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกค่ะ  และก็บูชาพระแม่ลักษมีอยู่  แต่ไม่ค่อยมีความรู้ค่ะ

ถ้าสมาชิกท่านใดพอจะให้ความรู้เกี่ยวกับการบูชา  หรือพูดจาคุยกันก็ยินดีนะคะ

แอดมาที่เมลล์  khun.da@hotmail.com

ขอบคุณค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ HinduMeeting นะครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ยินดีต้อนรับครับผม
มนุษย์ทุกคนเกิดมาล้วนมีกรรม...การกระทำเป็นเครื่องกำหนดชะตาชีวิต

[HIGHLIGHT=#f2dcdb]ยินดีที่ได้รู้จักนะคราฟ [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#f2dcdb]ผมก็บูชาแม่ลักษมี เหมือนกัน คราฟ [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#f2dcdb]มีอะไรแนะนำคุยกันได้เช่นกันคราฟ[/HIGHLIGHT]

สวัสดีคับเพิ่งสมัครเหมือนกันคับ ยินดีต้อนรับคับ
ศรัทธาองค์เทพ ศีล5ต้องเคร่งครัดไม่ใช่ปฏิบัติเพียงบางข้อ และบุญต้องทำอย่างสมำเสมอ และเลี่ยงการทำบาป ต้องทำแบบนี้เป็นประจำ ไม่ใช่แค่ไหว้เช้า ไหว้เย็น แต่ไม่มีศีล บุญไม่ทำทำแต่บาป อย่างนี้ไม่เรียก ว่ามนุษย์ที่ศรัทธาเทพ แต่เรียกตัวอะไรไม่รู้  เพราะมนุษย์คือผู้มีศีล