Loader

ช่วยบอกที

Started by Prachya Nitutorn, August 18, 2010, 18:32:44

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือผมได้โหลดคลิปและรูปพระแม่มา แต่ไม่รู้ว่าเป็นพระแม่อะไร ขอให้พี่ๆช่วยบอกทีนะครับ

และนี้ ท่านผู้นี้คือใครครับ
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

รอด้วยคนครับ  กำลังสงสัยอยู่เชียว^^

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

คือว่า  ถ้าจำไม่ผิดเนี่ยน่าจะเป็นที่ชาวอินเดียเรียกว่า พระแม่ดัมเบ หรือเปล่าไม่แน่ใจนะจ๊ะ
ส่วนพราหมที่อยู่ข้างๆองค์พระแม่นั้นรู้สึกว่าเคยเห็นนะครับแต่จำชื่อไม่ได้  ซึ่งเป็นพระคุรุพราหม
ที่ถือเป็นสาวกเอกของพระแม่ท่านในเทวสถาน(จำชื่อวัดไม่ได้อีกนั้นแหละ) ก็ตามนี้แหละจร้า

เชิญท่านอื่นๆคอมเม้นด้วยนะจ๊ะ

พระแม่อติปาราศักติ แห่งเมลมรุวัตตูร ครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

ใช่องค์นี้มั้ยค่ะ...องค์เดียวป่ะ?

http://www.youtube.com/v/0u7w2Dcwi7M