Loader

หวัดดีครับ

Started by QOO, August 23, 2010, 21:00:52

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

August 23, 2010, 21:00:52 Last Edit: August 23, 2010, 21:16:56 by QOO
ขอเป็นสมาชิกที่นี้ด้วยคนครับ ..

ผมเป็นชาวคริสต์โรมันคาทอลิกครับ ความศรัทธาของพี่น้องช่างยิ่งใหญ่จิงๆครับ ขอชื่นชม ..
พระเจ้าทรงเปี่ยมด้วยความอ่อนหวาน และเมตตาสงสาร ..

ยินดีต้อนรับครับ

คุณ QOO ผมไม่ค่อยรู้เรื่องของศาสนาคริสต์ แต่ผมรู้อยู่อย่างหนึ่งว่าไม่ว่าศาสนาใดๆ ในโลก ย่อมแสวงหาความหลุดพ้น เฉกเช่นเดียวกันครับ

August 24, 2010, 19:26:38 #2 Last Edit: August 24, 2010, 19:34:57 by คริสตังไทย
ขอบคุณคุณกาลิทัสมากครับในการต้อนรับ ..

ผมเป็นคนเดียวกับ QOO นะครับเข้ารหัสไม่ได้ เลยแก้ไขปัญหาโดยการสมัครเข้ามาใหม่ครับ

Quote from: กาลิทัส on August 24, 2010, 16:50:24
ยินดีต้อนรับครับ

คุณ QOO ผมไม่ค่อยรู้เรื่องของศาสนาคริสต์ แต่ผมรู้อยู่อย่างหนึ่งว่าไม่ว่าศาสนาใดๆ ในโลก ย่อมแสวงหาความหลุดพ้น เฉกเช่นเดียวกันครับ

ถูกต้องครับ ..

ทุกศาสนาในโลกล้วนมีจุดมุ่งหมายที่สอนให้ศาสนิกชนของตนปฏิบัติดีและชอบ และทุกศาสนาย่อมแสวงหาความหลุดพ้น   

ศาสนาเปรียบเสมือนเป็น ยาหม้อใหญ่ที่รักษาโรคทางจิตวิญญาณครับ ศาสนาทุกศาสนาเป็นสิ่งสวยงาม และเป็นบ่อเกิดแห่ง

ความดีงามทุกประการ ผมมีเพื่อนที่นับถือเทพเจ้าฮินดูมากมายหลายคน และเขาเหล่านั้นก็ล้วนเป็นคนดีมีคุณธรรม ..
ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..