Loader

ใครรู้จักร้านจำหน่ายเทวรูปสวยๆราคาไม

Started by พราหมณ์น้อยๆ, August 24, 2010, 22:42:26

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ใครรู้จักร้านจำหน่ายเทวรูปสวยๆราคาไม่แพงช่วยบอกหน่อยคับ  เนื่องจากผมกำลังเรียนสักยันต์ จึงอยากได้เทวรูปสวยๆเนื้อเซริก้า ราคาไม่แพง แต่ไม่ค่อยรู้จักร้านที่มีเทวรูปหลายๆแบบให้เลือก อยากได้ทั้งแบบไทยและฮินดู ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านไหนรู้จักร้านจำหน่ายเทวรูปที่สวยๆและราคาไม่แพงแถมมีเทวรูปทุกแบบให้เลือกสรรค์มั่งคับ

ร้านเจ้น้อยเล็ก  ร้านเพียร ร้านสมควร  ร้านอาภัสสะรา

หุหุ พี่แบงค์ร้านที่เบนเอ๋ยชื่อมานี้ เบนไปดูงานเทวรูปมาอย่างดีจ้า

หุหุ สนใจงานของ4ร้านนี้ ก็ติดต่อกับเบนหลังไมค์นะ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ทิ้งดิ่งไปที่วัดราชนัดดาเลยครับ เนื้อเรซิ่น เนื้อโลหะ มีให้เลือกมากมายครับ

แต่ถ้าเนื้อดินศิลาแรงต้องตลาดพระพยุหะนครสวรรค์ครับ

Quote from: anita on September 15, 2010, 00:24:39
ทั้ง 4 ร้านที่กล่าวมาอยู่ที่ไหนครับ

วัดราชนัดดาครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

วัดราชนัดดา สนามหลวง เข้าไปร้านข้างในสุดๆ ร้านยาวๆ มีอยู่ร้านเดียว เจ้าของร้านเป็นตาเฮีย ขายถูกมาก ถูกกว่าร้านอื่นๆอีกขอบอก

Quote from: mahadeva on September 18, 2010, 00:24:21
วัดราชนัดดา สนามหลวง เข้าไปร้านข้างในสุดๆ ร้านยาวๆ มีอยู่ร้านเดียว เจ้าของร้านเป็นตาเฮีย ขายถูกมาก ถูกกว่าร้านอื่นๆอีกขอบอก

[HIGHLIGHT=#ffffff]ใช้ร้านตาเฮีย ที่ขายเทวรูปจีนด้วยหรือเปล่าอ่ะคับ ถ้าเป็นร้านนี้เขาขายถูกจิงๆ

[/HIGHLIGHT]

Quote from: สุขาวดี on September 18, 2010, 12:36:43
Quote from: mahadeva on September 18, 2010, 00:24:21

[HIGHLIGHT=#ffffff]ใช้ร้านตาเฮีย ที่ขายเทวรูปจีนด้วยหรือเปล่าอ่ะคับ ถ้าเป็นร้านนี้เขาขายถูกจิงๆ

คับถ้าใช่ร้านนั้น แกมักจาพูดว่า "ของเรามันสุดยอด" อิอิ
คุณความดี....มิได้ขึ้นอยู่กับสายตาใคร

เกิดขึ้นย่อมมีดับไปเป็นธรรมดาดั่งพุทธองค์ทรงตรัส

Quote from: ben_ganesh on September 18, 2010, 12:55:39
Quote from: สุขาวดี on September 18, 2010, 12:36:43

คับถ้าใช่ร้านนั้น แกมักจาพูดว่า "ของเรามันสุดยอด" อิอิ

แล้วแก ก็มักจะบอกราคาเวอร์ๆ แล้ว ลดให้เวอร์เช่น

ครั้งหนึ่งเคยไปเทพเทวรูปองค์นาจา ตอนแรกบอก 3000 บาท แต่ลุงลดให้ เหลือ 300

555555555555+ ยืนขำเลย เฮียช่างกล้าพูด

ลุงคนนี้ก็ดีนะครับ  แต่ระวังตาลุงคนนึง  ร้านตำหนักปู่อะไรนี้แหละ ปากไม่ดี  บ่นใส่ลูกค้า  เกือบโดนเบนเอาพระตบหน้าไปแล้ว ดีนะที่เป็นคนชรา
ไม่งั้น..เคาะโลง   55555555+

เห็นพี่แบงค์คุยอยากได้เป็นเนื้อเซริก้า หรือ เรซิ่ง  เดี่ยวตอนปิดเทอมนี้แหละว่างจะพาไปนะ