Loader

เอารูปแท่นบูชาที่บ้านเมืองกาญจน์มาให้เพื่อนๆชมคับ ^_^

Started by PANCHAVATI, August 28, 2010, 14:15:15

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ภาพที่ 2  พระแม่อุมาปาราวตี : ประธานฝ่ายเทพบนแท่นบูชาคับ

ภาพที่ 3  ชั้นบนสุด คือ พระพุทธชินราช :  พระประธานของแท่นบูชาครับ ^_^

ภาพที่ 4  คู่บารมี : พระศิวะอิศวรเจ้า  และ  พระแม่ศรีมหาอุมาเทวี ^_^

ภาพที่  5  คู่บารมี : พระวิษณุนารายณ์  และพระแม่มหาลักษมีเทวี ^_^

ภาพที่ 6  องค์บรมครูปู่ฤาษี  รูปองค์ + เศียรพ่อครู " ปู่ฤาษีนารอด  ปู่ฤาษีนารายณ์  ปู่ฤาษีตาไฟ   ปู่ฤาษีนาคราช"

สวยงามมากคับ....
[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]

ภาพที่  7 พระบรมรูปบูรพกษัตริยาธิราชเจ้า และผู้ทรงพระคุณต่อแผ่นดินสยาม  : สมเด็จพระพี่นางสุพรรณกัลยา  สมเด็จพระนเรศวรมหาราช 

พระแม่เจ้าจามเทวี สมเด็จพระปิยะมหาราช  สมเด็จพระนางเจ้าสุนันทากุมารีรัตน์ฯ  ท่านท้าวสุรนารี (แม่ย่าโม) ฯลฯ   

ภาพที่  8  เทวดาแห่งกรุงบาดาล :  องค์พญานาคราช 5 เศียร  พญานาคาธิบดี (ท้าวศรีสุทโธ)  ท่านท้าวภุชงค์ราชา 

ปู่พญานาคเริดครับ ^^
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

ขอบคุณครับคุณ  น้องตองคร้าบบบ  องค์ที่นั่งบัลลังก์นาคเพิ่งได้มาบูชาครับ...ก็เลยให้ท่านประทับในอ่างบัวคงจะเหมาะสมน่ะคับ อยู่ใกล้น้ำท่านคงชอบสดชื่น  อิอิ