Loader

วิปัสสนากรรมฐาน

Started by shivaaom, September 07, 2010, 16:00:49

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ใครได้เรียนวิปัสสนากรรมฐานเข้ามาคุยกันครับ

เคยไปเจริญวิปัสสนากรรมฐาน สายวัดอัมพวันครับ และสายวัดพิชัยญาติ

ทางคริสตศาสนา เจริญจิตภาวนาตามแบบนักบุญอิกญาซีโอ และแบบนักบุญเทเรซาครับ ..
ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..

คุยกันครับ ผมเคยทำ และก็ยังทำอยู่ครับ
คือการเจริญวิปัสนากรรมฐาน