กันยายน 27, 2020, 11:01:54
35,495 กระทู้ ใน 4,046 หัวข้อ โดย 5,131 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Buddhist สนทนา
| |-+  สนทนาภาษาพุทธ (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  วิปัสสนากรรมฐาน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: วิปัสสนากรรมฐาน  (อ่าน 2960 ครั้ง)
shivaaom
จาตุมหาราชิกา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 16:00:49 »

ใครได้เรียนวิปัสสนากรรมฐานเข้ามาคุยกันครับ
คริสตังไทย
ยามา
*

ข้าแต่นักบุญยอแซฟ ช่วยวิงวอนเทอญ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 21:40:30 »

เคยไปเจริญวิปัสสนากรรมฐาน สายวัดอัมพวันครับ และสายวัดพิชัยญาติ

ทางคริสตศาสนา เจริญจิตภาวนาตามแบบนักบุญอิกญาซีโอ และแบบนักบุญเทเรซาครับ ..

ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..
Deejayxz
ยามา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 16:39:58 »

คุยกันครับ ผมเคยทำ และก็ยังทำอยู่ครับ
คือการเจริญวิปัสนากรรมฐาน
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Buddhist สนทนา
| |-+  สนทนาภาษาพุทธ (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  วิปัสสนากรรมฐาน