กันยายน 26, 2020, 17:35:45
35,495 กระทู้ ใน 4,046 หัวข้อ โดย 5,131 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  แนะนำตัวเอง (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  ผากเนื้อฝากตัวค่ะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผากเนื้อฝากตัวค่ะ  (อ่าน 3033 ครั้ง)
primpraiw
ดาวดึงส์
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 22:48:03 »

เพิ่งสมัครค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ
genk genk
ยามา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 22:57:13 »

สวัสดีคับ...ผมก็เพิ่งสมัครไม่นานนี้เหมือนกัน แวะมาทักคับ http://www.hindumeeting.com/forum/richedit/smileys/YahooIM/6.gif
ผากเนื้อฝากตัวค่ะ

ศรัทธาองค์เทพ ศีล5ต้องเคร่งครัดไม่ใช่ปฏิบัติเพียงบางข้อ และบุญต้องทำอย่างสมำเสมอ และเลี่ยงการทำบาป ต้องทำแบบนี้เป็นประจำ ไม่ใช่แค่ไหว้เช้า ไหว้เย็น แต่ไม่มีศีล บุญไม่ทำทำแต่บาป อย่างนี้ไม่เรียก ว่ามนุษย์ที่ศรัทธาเทพ แต่เรียกตัวอะไรไม่รู้  เพราะมนุษย์คือผู้มีศีล
อักษรชนนี
ทีมงาน HM
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 00:24:32 »

ยินดีต้อนรับสู่ HinduMeeting นะครับ

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0
เทวาเหนือเกล้า
อากิญจัญญายตน
*

ancientnile@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 17:05:26 »

ยินดีต้อนรับค่ะ ฝากตัวด้วยเช่นกันค่ะ

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

SriMahaLakshmi
ดาวดึงส์
*

bestz81@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 17:26:27 »

สวัสดีคราฟ แวะมาทักทาย เช่นกัน คราฟ
Barton
ยามา
*

go29moo@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:50:58 »

ยินดีต้อนรับครับ
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  แนะนำตัวเอง (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  ผากเนื้อฝากตัวค่ะ