Loader

คเณศจตุรถีที่บ้านครับ

Started by ramadas, September 14, 2010, 20:06:26

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#7f7f7f]ดอกไม้ที่บูชา อลังการ มากคราฟ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7f7f7f][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7f7f7f]องค์พระคเณศ ก็ ดู สวยจังคราฟ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7f7f7f][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7f7f7f]โอมม ศรี คเณศา ยะนะมะฮา...[/HIGHLIGHT]

ชอบของถวายจัดได้ดูน่าชื่นชมมากคับ.....ของถวายเยอะมากๆเลย            
ศรัทธาองค์เทพ ศีล5ต้องเคร่งครัดไม่ใช่ปฏิบัติเพียงบางข้อ และบุญต้องทำอย่างสมำเสมอ และเลี่ยงการทำบาป ต้องทำแบบนี้เป็นประจำ ไม่ใช่แค่ไหว้เช้า ไหว้เย็น แต่ไม่มีศีล บุญไม่ทำทำแต่บาป อย่างนี้ไม่เรียก ว่ามนุษย์ที่ศรัทธาเทพ แต่เรียกตัวอะไรไม่รู้  เพราะมนุษย์คือผู้มีศีล

ยังคงอลังการและเปี่ยมไปด้วยศรัทธาเช่นเดิมเลยครับพี่
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

หิ้งสวยงามสุดบรรยายค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ
ช่วงนี้หน้าฝน ราคาดอกไม้ไม่แพงเลยครับ
ขอพระเป็นเจ้าประทานพรทุกท่านครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร

บรรยากาศเหมือนอินเดียเลยครับผม

สวยจัง ^^
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

บูชาพระคเณศคืนนี้ครับ ได้รูปพระแม่มาใหม่ด้วยครับ

Quote from: ramadas on September 14, 2010, 20:06:26

ชอบแท่นประทับของพระคเณศองค์ด้านซ้ายมืออ่ะครับ  ไม่ทราบว่าหาซื้อได้จากที่ไหนบ้างครับ  

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

September 23, 2010, 08:57:33 #10 Last Edit: September 23, 2010, 20:53:45 by โอม มหา บารมี เทวา โอม
ใช่ครับพี่โหรา สวยงามมาก ชอบแบบเดี่ยวกันอีกหุหุหุหหุ รบกวนคุณพี่เจ้าของกระทู้ตอบด้วยนะครับ  ซื้อมาจากไหนครับราคาเท่าไหร่

พอดีว่าผมชอบอะไรแบบไทยๆชอบศิลปะไทย หุหุหุหุ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ตอบเรื่องหิ้งครับ ผมซื้อมาจากสวนจัตุจักรครับ ร้านอยู๋ตรงข้ามกับสำนักงานของสวนจัตุจักรครับ   
มีหลายแบบครับ สนใจลองไปแวะชมได้ (ไม่ได้ค่าโฆษณาหรอกนะครับ)

ขอขอบคุณท่าน ramadas มากๆครับสำหรับข้อมูลของร้านค้าที่จำหน่ายหิ้งพระครับผม  

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]