Loader

บูชาเนื่องในวันคเณศจตุรถี ครั้งแรกคร้าบ

Started by FizzingWhizzbees, September 14, 2010, 21:50:57

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#ffff00]บูชาเนื่องในวันคเณศจตุรถีคร้าบบ แต่งองค์ถวายครั้งแรกเลย ผิดถูกยังงัย ขอคำแนะนำด้วยนะคร้าบบบ

[/HIGHLIGHT]

สวยงามมากครับ แต่งองค์พระก็สวยงามมาก ชื่นชมครับ

พ่อพิคเณศสวยมากๆคับ...เป็นของอินเดียใช่มั้ยคับ
ศรัทธาองค์เทพ ศีล5ต้องเคร่งครัดไม่ใช่ปฏิบัติเพียงบางข้อ และบุญต้องทำอย่างสมำเสมอ และเลี่ยงการทำบาป ต้องทำแบบนี้เป็นประจำ ไม่ใช่แค่ไหว้เช้า ไหว้เย็น แต่ไม่มีศีล บุญไม่ทำทำแต่บาป อย่างนี้ไม่เรียก ว่ามนุษย์ที่ศรัทธาเทพ แต่เรียกตัวอะไรไม่รู้  เพราะมนุษย์คือผู้มีศีล

ชอบจัง ทุกคนจัดงานถวายพ่อด้วย

แบบนี้ดีจังเลย

ชอบๆๆๆ

สวยๆทั้งนั้นครับ
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

Quote from: genk genk on September 15, 2010, 16:29:49
พ่อพิคเณศสวยมากๆคับ...เป็นของอินเดียใช่มั้ยคับ

ช่ายคร้าบบบ มีพี่ๆให้เปนของขวัญวันเกิดอ่ะคับ

สวยจังเห็นพ่อแล้วอิ่มเอมจัง
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

งดงามจังเลยครับ  แต่ว่า   มงกุฏพระคเณศเลิศจังเลย
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ขนาดครั้งแรกนะครับเนี่ย ชื่นชมๆครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ครั้งแรกยังทำได้ขนาดนี้นี่นับถือจริงๆค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ