Loader

บูชาคเณศจตุรถีที่คอนโดคร้าบบ

Started by น้องตองคร้าบบบ, September 15, 2010, 01:07:44

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

September 15, 2010, 01:07:44 Last Edit: September 15, 2010, 01:24:24 by น้องตองคร้าบบบ
เนื่องในวันประสูติแห่งพระองค์ ลูกได้จัดถวายตามสามารถ

ขอพระองค์มีบารมียิ่งๆขึ้นไป

(อยากบอกว่า สุขสันต์วันเกิดจัง อิอิ)

เริ่มด้วยการแต่งองค์ทรงเครื่องและจัดของถวายครับผม

ของถวายครับผม

สรงนมครับผม

นอกจากนี้ยังได้ถือโอกาสอัพเดตหิ้งบูชาใหม่เลย

พอดีตองย้ายมาพักคอนโดแว้วว

เทวรูปบางส่วน ได้มอบบูชาต่อไปจนมีเท่าที่เหนนี่ครับผม

ในเดือนนี้ คเณศจตุรถี ขอพรอันเปนมงคลจงสำเร็จแก่ทุกท่านทุกคน

ขอประเทศเราจงสงบสุข

ขอเราทุกคนเจริญในความดี

ขอให้ทุกคนมีความสุขครับบบบบ

แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

สวยงาม เลิศ เชียวนะครับคุณตอง ^^
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

เครื่องถวายเยอะมากเลยคับ....ขนมหลายอย่างผลไม้ก็เยอะเลย พ่อพิคเณศอิ่มแน่นอนคับ
ศรัทธาองค์เทพ ศีล5ต้องเคร่งครัดไม่ใช่ปฏิบัติเพียงบางข้อ และบุญต้องทำอย่างสมำเสมอ และเลี่ยงการทำบาป ต้องทำแบบนี้เป็นประจำ ไม่ใช่แค่ไหว้เช้า ไหว้เย็น แต่ไม่มีศีล บุญไม่ทำทำแต่บาป อย่างนี้ไม่เรียก ว่ามนุษย์ที่ศรัทธาเทพ แต่เรียกตัวอะไรไม่รู้  เพราะมนุษย์คือผู้มีศีล

อลังการอ่ะชอบๆที่สุด
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

ชื่นชมในศรัทธาของคุณจริงๆครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวยงามค่ะ ดูแล้วเห็นถึงความศรัทธาที่มีจริงๆ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

งดงามครับ
โอม  กังกะนะปตเย นมะฮา
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]