Loader

ในที่สุดก็ได้มา...สมการรอคอย

Started by genk genk, September 15, 2010, 14:29:22

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

หลังจากที่หามานาน ในที่สุดก็ได้ท่านมา... องค์พ่อ อัยยัปปา[swamy ayyappa] ไว้เดี๋ยวแต่งองค์ทั่นเสร็จแล้วจะนำมาให้ชมใหม่นะคับ                        
ศรัทธาองค์เทพ ศีล5ต้องเคร่งครัดไม่ใช่ปฏิบัติเพียงบางข้อ และบุญต้องทำอย่างสมำเสมอ และเลี่ยงการทำบาป ต้องทำแบบนี้เป็นประจำ ไม่ใช่แค่ไหว้เช้า ไหว้เย็น แต่ไม่มีศีล บุญไม่ทำทำแต่บาป อย่างนี้ไม่เรียก ว่ามนุษย์ที่ศรัทธาเทพ แต่เรียกตัวอะไรไม่รู้  เพราะมนุษย์คือผู้มีศีล

โห  สวยจังครับบ ^^
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

ขอบคุณคับ  
ศรัทธาองค์เทพ ศีล5ต้องเคร่งครัดไม่ใช่ปฏิบัติเพียงบางข้อ และบุญต้องทำอย่างสมำเสมอ และเลี่ยงการทำบาป ต้องทำแบบนี้เป็นประจำ ไม่ใช่แค่ไหว้เช้า ไหว้เย็น แต่ไม่มีศีล บุญไม่ทำทำแต่บาป อย่างนี้ไม่เรียก ว่ามนุษย์ที่ศรัทธาเทพ แต่เรียกตัวอะไรไม่รู้  เพราะมนุษย์คือผู้มีศีล

งดงามครับ  สงสัยเจ้าของกระทู้คงมีพระสำริดงามๆเยอะ  แบ่งมาให้ผมซัก1-2องค์ก็ได้นะครับ คริ คริ คริ โต๊ะจะได้ไม่เต็ม 
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

สวนสมบูรณ์แบบมากเลยอะคับ
ไปได้มาจากไหนคับเนี่ย

ได้มาจากคนรู้จักน่ะคับ พอดีเพิ่งหาท่านมาบูชาได้ หามาตั้งนานแล้วคับ         

เป็นเทวรูปที่งามจริงๆครับ ชอบๆ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอบคุณมากสำหรับคำติชมนะคับ ไว้ถ้าได้เทวรูปองค์ใหม่ๆมาจะนำมาให้ชมใหม่นะคับ หรือแต่งองค์พ่อ ayyappa เสร็จจะนำท่านมาให้ชมอีกนะคับ เผื่อมีอะไรผิดพลาดผมจะได้แก้ไขคับ ขอบคุณมากคับ