Loader

เศร้า ชีวิตลืมงานคเณศจตุรถี

Started by พรศักติบารมี, September 19, 2010, 16:50:33

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือพรลืมจริงจริงค่ะกะว่าจะจดย้อนหลังจะได้ไหมคะ รู้สึกผิดจัง
วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ                  

ลืมไปแล้วก็ไม่เป็นไรครับ ท่านไม่ว่าหรอกครับ สิ่งที่ท่านอยากเห็นคือ การปฏิบัติบูชา รักษาศีลห้า มีเมตตากรุณา กตัญญู  ฯลฯ 

สิ่งเหล่านี้ คือ เครื่องบูชาที่เทพเจ้าพอพระทัยมาก และต้องการจากเรา  เป็นการบูชาที่ไม่เสียตังค์สักบาท แต่ได้ผลมากที่สุด..
ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..

วันคเณศจตุรถีที่ผ่านมาเป็นเพียง 1 ใน 365 วัน แต่หากเพียงทุกๆวันเรามีความรักและศรัทธาในพระองค์ท่าน  ผมเชื่อว่าความเป็นมงคลย่อมบังเกิดขึ้นกับตัวคุณแน่นอนครับ  

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]