Loader

พระทักษิณามูรติ

Started by อินทุศีตาลา, August 24, 2010, 17:26:03

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอความกรุณาท่านทั้งหลายแบ่งปันรูปพระทักษิณามูรติค่ะ

ปล.พี่กิฟซี่ขา หนูเชื่อว่าพี่มีภาพเจ๋งๆเก็บไว้เยอะแยะ ให้หนูบูชาบ้างนะคะ ถือว่าสงสารน้องนุ่งตาดำๆ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

August 25, 2010, 04:47:33 #1 Last Edit: August 25, 2010, 05:39:28 by ศรีมหามารตี
กำ .. ขอโทษทีคะ  เพิ่งเข้ามาดู

ถึงคุณน้องโด่ง สิรวีย์นะค่ะ ...

เนื่องจากพระทักษิณามูรติที่คุณน้องถามถึงนั้น  เห็นว่าที่ผ่านมาก็มีคนเอารูปท่านมาลงเยอะแยะเลยนะค่ะ

ตัวอย่างเช่นกระทู้นี้คะ http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=2350.0

น้องคิว อักษรชนนี ได้นำรูปสวยๆมาลงให้ตรึมเลย  น้องโด่งลองเข้าไปชมนะค่ะ

.. แต่คุณพี่ก็จะเพิ่มเติมให้นิดๆหน่อยๆตามรีเควสคุณน้องนะค่ะ อิอิ

ก็ไม่รู้ว่าจะถูกใจคุณน้องหรือเปล่านะค่ะ

แต่บอกตรงๆว่าหมดตัวแล้ว รูป อิอิ  สุดความสามารถได้เท่านี้

ขอพระทักษิณามูรติคุ้มครองคุณสิรวีย์ละกันคะ

แค่นี้ก็เป็นพระคุณอย่างสูงแล้วค่ะ ขอบพระคุณพี่กิฟซี่มากเลยนะคะ ขอพระผู้เป็นเจ้าอำนวยพรค่ะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

ขอบคุณคุณกิฟท์ซี่มากมายเจ้าค่ะ ที่กรุณานำภาพสวยๆมาให้ชมเป็นบุญตา งามจริงๆ มายาแห่งพระเป็นเจ้า