Loader

วันไหนอ่ะคะ

Started by poppuri, September 21, 2010, 10:54:51

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

วัน กาลีโฮมัม ตรงกับวันขึ้น หรือ แรม เดือนไหนอ่ะคะ แล้วตรงกับวันที่เท่าไหร่ของปีนี้ หรือ ว่ากาลีโฮมัมจะจัดก่อน ดีปาวลี1วัน ใช่ไหมคะ

ไม่รู้เลยอ่ะค่ะ ใครทราบโปรดบอกบุญหน่อยนะคะ จะขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

แล้วถ้ารู้ว่าที่ไหนจัดพิธีบูชาด้วยก็จะดีมากเลยค่ะ อย่างวัดแขกเนี่ยจัดป่ะคะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

แหม......แย่งกันตอบเชียว เฮ้อ!

T_T ฮือๆ ไม่มีใครรู้จิงๆหราคะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย