Loader

คเณศจตุรถีที่บ้่านครับ

Started by JTPKNC, September 21, 2010, 21:46:33

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีครับชาว HM ทุกท่าน คงไม่ช้าไปนะครับที่เพิ่งเอารูปมาฝากกัน ติชมด้วยนะครับ ขอพระคเณศอำนวยพรแก่ทุกท่านครับ

เห็นหิ้งบูชาของท่านทีไรผมอดอมยิ้มกับท่านมูสิกะไม่ได้ทู้กที น่ารักจริงๆครับ ชื่นชมครับผม  

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

กำลังคิดอยู่เลยว่าปีนี้จะได้ชมภาพพิธีบูชาพระคเณศของคุณJTPKNC หรือเปล่า

แล้วก็ไม่ผิดหวังจริงๆ ขอบคุณมากที่นำมาให้ชมกันครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอบคุณคุณโหราน้อยและคุณอักษรชนนีมากๆนะครับที่เข้ามาให้กำลังใจและยังคงจำกันได้เสมอ ^_^

งดงามครับ ขอพระเจ้าประทานพร
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณนะครับที่นำมาให้ชม สวยงามมากครับ
ขอพระพระเป็นเจ้าประทานพรแก่พี่นะครับ
(ป.ล. ห้องพระของพี่ยังคงงดงามเช่นเดิมครับ)

ยังอลังกาลเหมือนเดิมเลยครับคุณ JPTKNC   
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

September 22, 2010, 16:35:23 #8 Last Edit: September 22, 2010, 17:00:41 by คริสตังไทย
ทำไมต้องมีพระคเณศนั่งเปลครับ ..

แล้วหิ่งพระคริสต์เป็นไงบ้างครับ ยังสวดภาวนาอยู่หรือป่าว

ขอพระเจ้าและแม่พระ อวยพรครับ ..
ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..

Quote from: คริสตังไทย on September 22, 2010, 16:35:23
ทำไมต้องมีพระคเณศนั่งเปลครับ ..

แล้วหิ่งพระคริสต์เป็นไงบ้างครับ ยังสวดภาวนาอยู่หรือป่าว

ขอพระเจ้าและแม่พระ อวยพรครับ ..

สวัสดีครับคุณคริสตังไทย

พระคเณศที่นั่งเปลนั้นเอาไว้ไกวถวายน่ะครับ ผมจะไกวถวายขณะที่สวด 108 พระนามครับ เนื่องจากผมจัดบูชาในวันคล้ายวันประสูติของพระองค์ การไกวเปลก็เป็นสัญลักษณ์ของการเฉลิมฉลองวันเกิดของเทพ อีกอย่างเชื่อกันว่าการได้ไกวเปลถวายเทพจะเป็นการนำความสุขมาสู่เราและครอบครัว ด้วยเหตุว่าเราให้ความสบายแก่เทพอย่างไร พระองค์ก็จะประทานพรนั้นแก่เรา แต่ผมเห็นเป็นอีกมุมมองนึงว่า ท่านสอนให้เรากระทำต่อผู้อื่นเหมือนกับที่เราอยากให้ผู้อื่นกระทำต่อเราน่ะครับ โดยอาศัยกุศโลบายเอาเทพเป็นที่ตั้ง

ส่วนหิ้งพระคริสต์นั้นก็ยังคงถวายนมัสการและสวดภาวนาอยู่เช่นเคยครับ ถึงแม้ว่าผมจะไม่ใช่ศาสนิกในพระองค์ก็ตามที ^_^

คมซะบาดเลือดสาดเลยคับ
อิอิอิ

September 22, 2010, 23:25:27 #11 Last Edit: September 22, 2010, 23:26:58 by คริสตังไทย
Quote from: JTPKNC on September 22, 2010, 17:50:01

ส่วนหิ้งพระคริสต์นั้นก็ยังคงถวายนมัสการและสวดภาวนาอยู่เช่นเคยครับ ถึงแม้ว่าผมจะไม่ใช่ศาสนิกในพระองค์ก็ตามที ^_^

อาแมนครับ .

แม้จะเป็นชาวศาสนาอื่นๆ พระองค์ก็ทรงรักสุดดวงใจของพระองค์ครับ พระมหาเยซูเจ้าพระองค์สิ้นพระชนม์บนกางเขนมิใช่เพราะพระองค์

ทรงไถ่บาปให้กับคริสตชนเท่านั้น แต่พระองค์ทรงไถ่บาปให้กับมนุษย์ทุกๆคนในโลก เพียงเราเปิดใจต้อนรับพระองค์เข้ามาในชีวิตเท่านั้น

เราก็จะได้รับพระหรรษทานของพระองค์ในโลกนี้และสันติสุขนิรันดรโลกหน้าครับ  ..
ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..