กันยายน 27, 2020, 23:12:07
35,495 กระทู้ ใน 4,046 หัวข้อ โดย 5,131 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  แกลอรี่ (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  หิ้งพระที่บ้านครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: หิ้งพระที่บ้านครับ  (อ่าน 5944 ครั้ง)
harirak
ยามา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 10:59:04 »

หิ้งพระที่บ้านของผมครับ เอามาให้ชมกันแนะนำติชมกันได้นะครับ

tomino
ดุสิต
*

ขอพรใดต้องมีเหตุผลที่ฟังขึ้น!

sirichaisachov754@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 12:30:28 »

ผมว่านะคับ ใช้กระถางหิ้งเดียวกันไปเลยดีกว่าครับผม หรือไม่ก็แยกหิ้งแล้วใช้กระถางแยกตามหิ้งนั้นๆครับ จัดตามแบบไทยดูเรียบง่ายดีครับสอาดตาดีด้วย

โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน
harirak
ยามา
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 13:26:32 »

ขอบคุณครับที่เข้ามาเยี่ยมชม เรื่องกระถางนั้นสถาปนาแยกกันมาตั้งแต่ต้นแล้วอ่ะครับ ก็เลยทำได้เท่านี้พอดีว่ายังไม่ค่อยเก่งอ่ะครับ
DURGAAMMAN
จาตุมหาราชิกา
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 21:49:19 »

ผมว่าองค์อื่นใช้กระถางเดียวกันได้อะคัฟ แต่พระแม่กาลีแยกกระถางธูปเหมือนเดิมคัฟ

SHRIAMMAN
panjamin
ดาวดึงส์
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 00:10:56 »

ขอติเรื่องรูปขององค์เทพ ผมว่าไม่ควรวางซ้อนกันนะครับ เหมือนรูปพระแม่กาลีวางซ้อนรูปพระขันธกุมาร เพราะนอกจากจะดูไม่สวยแล้วพลังในรูปพระขันธกุมารจะส่งถึงผุ้บูชาได้ไม่เต็มที่
tomino
ดุสิต
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 07:48:41 »

แล้วจะรู้ได้ยังไงว่าพลังส่งไม่เต็มที่ครับคุณPanjamin ที่ห้องผมก็เอารูปท่านซ้อนกันก็มีชีวิตที่ดีอยู่ครับผม หรือว่าคุณรู้ว่าท่านมีพลังหรือไม่มีพลังครับ?

ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน
sweetmodaka
ดาวดึงส์
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 10:59:15 »

ผมว่าไม่ควรวางซ้อนกันเพราะจะแสดงถึงความไม่ปราณีต นะครับ
harirak
ยามา
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 11:30:49 »

ขอบคุณครับที่เข้ามาติชมและเสนอแนะ ที่จริงเรื่องพระขันธกุมารกับพระแม่กาลีก็ไม่ได้อยากวางซ้อนกันหรอกครับ แต่ว่าเพราะเนื้อที่จำกัดครับเลยต้องซ้อนกัน แต่ก็ขอบคุณที่แนะนำนะครับ หากว่างจัดหิ้งใหม่เดี๋ยวจะนำมาให้ชมใหม่ครับ ขอบคุณมากครับ
tomino
ดุสิต
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 12:35:48 »

น่าเห็นใจครับพื้นที่น้อยเหมือนกัน ผมเองกะว่าปีหน้าย้ายห้องจะจัดที่ให้ใหญ่กว่าเดิมอะครับ และก็เอารูปที่บุชาอยู่ใส่กรอบให้เรียบร้อยแล้วก็ตั้งบุชาครับผม เพราะที่ห้องรูปเยอะมากกะว่าจะหาคนมารับการบริจาคอยู่เนี่ยครับ หุหุ

หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  แกลอรี่ (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  หิ้งพระที่บ้านครับ