ธันวาคม 01, 2020, 15:11:09
35,495 กระทู้ ใน 4,046 หัวข้อ โดย 5,131 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  โรงเรียนภารตะวิทยาลัย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงเรียนภารตะวิทยาลัย  (อ่าน 3942 ครั้ง)
poppuri
สุภกิณหา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 19:41:57 »

ที่นั่นเค้ามีพิธีนวราตรีหรือเปล่าคะแล้วถ้ามีเค้ามีตั้งแต่วันที่เท่าไหร่ถึงเท่าไหร่เวลากี่โมงถึงกี่โมงคะ

โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย
เด็กชาย ไวษณพ
ยามา
*

ไม่ อยาก จะ รัก เธอ ระยะ ไกล .....

nipithpon.k@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 20:19:19 »

เริ่มมีเมื่อเช้าตรู่ของวันศุกร์ที่ผ่านมาอ่ะครับ  ประมาณ ตีห้ากว่า ๆ ก็เริ่มบูชาพระแม่ ส่วนวันอื่นก็มีทุกวัน ส่วนใหญ่จะทำตอนอารตีตอนเช้าครับ ประมาณ 7 โมง  เท่าที่คุยกับพราหมณ์ ท่านบอกว่า วันเสาร์นี้ให้มาด้วย ตั้งแต่ตี 5 ครึ่งหรือหกโมงเช้าครับ  ไม่แน่ใจเหมือนกัน เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปวัดจะถามมาให้นะครับ

โอม...ตวะเม ตวะมาตา จะ บิตา ตวะเมวะ

ตวะเมวะ พันธุศจะ สะขา ตวะเมวะ

ตวะเมวะ วิทะยา ทรวิณัม ตวะเมวะ

ตวะเมวะ สรวัม มะมะ เทวะ เทวะ
poppuri
สุภกิณหา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 09:47:36 »

ค่ะขอบคุณนะคะเสาร์ที่เท่าไหร่อ่ะคะ

โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย
กาลิทัส
ทีมงาน HM
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 10:57:35 »

ขอข้อมูลด้วยนะครับ

นวราตรีปีนี้ ไม่มีข้อมูลของเทพมณเฑียรเหมือนกันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  โรงเรียนภารตะวิทยาลัย