ธันวาคม 01, 2020, 15:03:18
35,495 กระทู้ ใน 4,046 หัวข้อ โดย 5,131 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  อยากไปงานนวราตรีแต่ไม่มีเพื่อนไปน่ะครับ ใครเคยไปคนเดียวมั่ง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปงานนวราตรีแต่ไม่มีเพื่อนไปน่ะครับ ใครเคยไปคนเดียวมั่ง  (อ่าน 18863 ครั้ง)
Vaishnavi
จาตุมหาราชิกา
*

« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 22:40:19 »

มีแต่คนไปหลายคน  มีใครเคยไปคนเดียวป่ะคับ อยากไปมาก แล้วงานดึกมั้ยครับ บ้านไกลน่ะครับ ขอบคุณนะครับ
Psyche
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 00:43:07 »

เจนไปคนเดียวค่ะ แต่เพื่อนรออยู่ที่นั้นเต็มเลย อิอิ
ถ้าไม่มีเพื่อนไปแล้วไปอยู่ที่ซุ้มเพื่อนเจนก็ได้ค่ะ

คนเราก็แค่นี้ เครื่องประดับสวยงามมากมายแต่ก็เลือกใส่ได้แค่ชิ้นเดียว
เงินทองมากมายล้นฟ้าแต่ก้ไม่มีความหมายอะไรถ้าขาดความสุข
เงินจะร้อยหรือพันหรือล้านใช้ซื้ออาหารก็แค่อิ่มเท่านั้น
อิ่มของคนๆหนึ่งแค่ไหนกันล่ะ ต่อให้ซ้อกับข้าวมาเต็มโต๊ะ
หรือแค่อย่างสองอย่างสุดท้ายก็กินได้แค่อิ่มเท่านั้น
patcha
ยามา
*

cascaden48@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 03:57:30 »

มาอยู่ซุ้มเราก็ได้

โอม เจมาตากาลี
poppuri
สุภกิณหา
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 09:12:24 »

ซุ้มพวกพี่อยู่แถวไหนตรงไหนบ้างอ่ะคะเผื่อจะได้เดินไปชมบารมีพระแม่ของซุ้มพวกพี่ที่ตั้งซุ้มอ่ะค่ะ

โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย
lnw_Deva_Purana
ปรนิมมิตวสวัตดี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 11:40:15 »

งานมีไม่ดึกหรอกครับ ถ้าจะให้เสร็จพิธีเลยก็เช้าประมาณ6โมงเช้า
แล้วเจอกันวันงานนะครับ
sikhareshwara
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 12:44:52 »

ผมไปคนเดียวทุกปีแหละคับ

เด็กชาย ไวษณพ
ยามา
*

ไม่ อยาก จะ รัก เธอ ระยะ ไกล .....

nipithpon.k@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 13:03:40 »

ทุกปีไปกับแฟน ปีนี้คงต้องไปคนเดียว  เพราะตั้งแต่บูชาพระรามนี่  โฉด ชา หนิด

โอม...ตวะเม ตวะมาตา จะ บิตา ตวะเมวะ

ตวะเมวะ พันธุศจะ สะขา ตวะเมวะ

ตวะเมวะ วิทะยา ทรวิณัม ตวะเมวะ

ตวะเมวะ สรวัม มะมะ เทวะ เทวะ
เทวาเหนือเกล้า
อากิญจัญญายตน
*

ancientnile@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 14:12:47 »

ไปคนเดียวทุกปีเลย ถึงแม้จะเดินคนเดียว แต่ก็ยังตื่นตาตื่นใจทุกปี มีความสุขที่ได้ไปค่ะ
งานเลิกดึกไหม ดึกค่ะ ตี 5 - 6 โมงเช้านั่นล่ะค่ะ ถ้าไปยังไงจะมาเดินด้วยกันก็ได้ค่ะ

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

อักษรชนนี
ทีมงาน HM
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 17:54:03 »

เหมือนอย่างที่เพื่อนสมาชิกบอกครับ งานแห่ประจำปีในเทศกาลนวราตรีนี้เลิกไม่ดึกหรอกครับ แค่เลิกเช้าของอีกวันนึงเท่านั้นเอง เหอๆๆๆๆ

ส่วนตัวผมก็ไปงานคนเดียวนะครับ อยากไปไหนมาไหนก็สะดวกดี ไม่ต้องห่วงหน้าพะวงหลัง

ในส่วนของท่านที่ไม่เคยไป แล้วหาเพื่อนไปด้วยก็ดีครับ แต่ก็ควรหาเพื่อนที่ศรัทธาไปในทางเดียวกันกับเรา

ซึ่งถ้าชวนเพื่อนที่ไม่ได้ศรัทธาหรือสนใจที่จะไปร่วมงานจริงๆไปด้วยแล้ว รับรองว่าอาจจะได้ยินเสียงบ่นตลอดทาง

เพราะไหนจะอากาศอบอ้าว บวกกับความเบียดเสียดของคลื่นมหาชนที่มาร่วมงานกันอย่างเนืองแน่น

ถ้าไม่ศรัทธาจริงๆก็อาจจะบ่นอุบตลอดงานแน่นอนครับ ^_^

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0
mahadeva
ยามา
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 19:00:39 »

ผมก็ไปคนเดียว ทุกปี มาอยู่ซุ้มกับผมสิ ผมก็ไม่มีเพื่อน มาไหม

อินทุศีตาลา
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 20:11:09 »

ทุกปีมีเพื่อนสาวไปด้วยค่ะ แต่ปีนี้เธอไปอยู่เชียงใหม่ซะแล้ว ติดงานมาไม่ได้ ดิฉันเองก็กำลังตัดสินใจว่า เอ ไปคนเดียวจะไหวไม่น้อ เอ...หรือปีนี้ไม่ไปดีน้อ เฮ้อ.....

ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)
poppuri
สุภกิณหา
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 20:16:11 »

ไปเถอะค่ะ1ปีมีครั้งเดียวนะคะไปร่วมฉลองวันชัยชนะแห่งพระแม่ที่เรารัก ไปรับในการเสด็จมาของพระองค์เถอะค่ะ

โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย
ben_ganesh
นิมมานรดี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 23:18:56 »

พี่โด่งไปเถอะคับ จาได้ไปเจอกันและผมคิดว่าปีนี้พี่ๆคนไหนตั้งโต๊ะ เราควรหาสัญลักษณ์บ่งบอกเพื่อจาได้เจอกันดีไหมคับ ^^~

คุณความดี....มิได้ขึ้นอยู่กับสายตาใคร

เกิดขึ้นย่อมมีดับไปเป็นธรรมดาดั่งพุทธองค์ทรงตรัส
Psyche
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 00:57:51 »

ไหนๆก็เป็นโอกาศดีแล้ว หากท่านสมาชิกคนไหนไปตั้งซุ้มเราก็น่าจะใช้โอกาศนี้ไปพบปะกันดีมั้ยอะคะจะได้รู้จักหน้าตากันไว้เพราะเราก็เป็นครอบครัวเดียวกันแล้ว ครอบครัวของ hindumeeting

คนเราก็แค่นี้ เครื่องประดับสวยงามมากมายแต่ก็เลือกใส่ได้แค่ชิ้นเดียว
เงินทองมากมายล้นฟ้าแต่ก้ไม่มีความหมายอะไรถ้าขาดความสุข
เงินจะร้อยหรือพันหรือล้านใช้ซื้ออาหารก็แค่อิ่มเท่านั้น
อิ่มของคนๆหนึ่งแค่ไหนกันล่ะ ต่อให้ซ้อกับข้าวมาเต็มโต๊ะ
หรือแค่อย่างสองอย่างสุดท้ายก็กินได้แค่อิ่มเท่านั้น
คริสตังไทย
ยามา
*

ข้าแต่นักบุญยอแซฟ ช่วยวิงวอนเทอญ

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 01:26:53 »

ไปคนเดียวเลยครับ ไม่ต้องกลัวครับ ไปรับสิ่งดีๆ สิ่งเป็นมงคล  จิงๆคุณไม่ได้ไปคนเดียวหรอกครับ

คุณมีเทพเจ้าที่คุณนับถือเป็นเพื่อนคุณตลอดเวลา ท่านจะคุ้มครองและเป็นเพื่อนคุณในทุกแห่งหน คุณจะไม่รู้สึกเหงาครับแม้จะอยู่คนเดียว

ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..
Aek nakab
*

โอม ศรี คเณศายะ นะมะฮา...

aek.jtsit@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 12:29:44 »

ไปคนเดียวเช่นกันครับ 5555 สงสัยมีแต่คนโสด 555
กาลปุตรา
*

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 23:34:07 »

ไปกันเถอะครับ วันนั้นทุกซุ้มเป้นเพื่อนกันหมดแหละ ไปหาเพื่อนเอาที่งานได้เลย
โต๊ะพวกผม ทั้งเจ้าเกียร์ เจ้ากี้ ก็จะตั้งใกล้ๆ กัน ตรงสถานีรถไฟฟ้าสุรศักดิ์อะครับ เดินไปหากันได้หมด แล้วบอกว่ามาจากเวปนี้ และคุณจะได้เพื่อนใหม่อีกเพียบ
คืนนี้ไม่เพียงแต่เป็นค่ำคืนฉลองงานแห่ของพระแม่ แต่ชาวเกย์ไทยยังถืออีกว่าเป็นดั่ง Gay festival อีกด้วยนะ จะมีการตกแต่งซุ้มกันอย่างสวยงาม และการแสดงอื่นๆ อีกมากมาย ห้ามพลาดกันโดยเด็ดขาด
แล้วอย่าพาแฟนไปอ่ะ คืนนี้อาจจะได้เจอคนถูกใจก็ได้ ... อิอิิ
เห็นหรือยังประโยชน์ของการไปคนเดียวอะครับ ฉะนั้นไม่ต้องกลัวเหงา

อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก
จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา
[/COLOR][/HIGHLIGHT][/FONT]
Fluorine
*

สิ้นหวังแล้ว สิ้นหวังกับโลกที่มีแต่ความทุกข์แล้ว

mayt_o@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 00:04:14 »

เป็น เกย์เฟสติวัล เลยเหรอครับ - -

โยคะ
ดาวดึงส์
*

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 00:08:56 »

เกย์ เฟสติวัล นี่มันดูผิดจุดประสงค์ของงานไปหน่อยนะครับ

ไปหาคู่ อิอิ
กาลปุตรา
*

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 00:14:27 »

ก็ฟังจากเขามาอีกทีอะ เห็นชอบพูดกันอยู่บ่อยๆ

ส่วนที่บอกว่าไปเจอคู่นี่ แซวเล่นๆ ครับ อย่าคิดมาก

อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก
จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา
hipeck
*

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 00:30:43 »

เรียนคุณกาลปุตรา
 คุณกรุณาใช้ถ้อยคำที่เหมาะสมหน่อยเถอะครับ ถึงเเม้เวปนี้ไม่ได้มีลูกเด็กเล็กเเดงมาดูมากนัก ไม่ได้จัดจัดเรท18 บวก เเต่เวปนี้ก็เกี่ยวข้องกับองค์เทพเจ้าชั้นสูง เกี่ยวข้องกับกลุ่มคนผู้ศรัทธาในพระเป็นเจ้าของศาสนาพราหมณ์เเละฮินดู ซึ่งเชื่อว่ากลุ่มคนเหล่านี้มีสติปัญญา มีมารยาทรู้ว่าอะไรควรไม่ควร  โดยเฉพาะกลุ่มเพศที่3 ที่ไปงานนวราตรีไม่ได้หมายความว่าจะตั้งหน้าตั้งตาไปงานนี้เพื่อหาคู่หาเเฟนเเต่อย่างใด เขาคงไปเพื่อจิตศรัทธาอันเเรงกล้าต่อองค์พระเเม่อุมาเทวี เเละมหาเทวีอื่นๆ ที่ในปรัมพิธีถือว่าพระองค์ท่านได้เสด็จมาประทานพรเเกู่ผู้บูชาในวันนั้น พวกเขาไปด้วยใจอันบริสุทธิ์ ไม่ได้ไปเพื่อให้เป็นงาน
gay festival ไม่ได้ตั้งใจนเเสดงจริตจะก้านที่จะหาคู่หาคนถูกใจ นี่ไม่ใช่จุดประสงค์ของงานเเละไม่ใช่เป้าหมายของกลุ่มผู้ศรัทธา เเต่พวกเขาไปด้วยจิตอันเป็นกุศล ไปเพื่อเเสดงออกถึงความภักดีต่อองค์เทพ  คุณกาลปุตราคุณกรุณาพิจารณาคำพูดที่คุณเเสดงด้วยว่าสมควรหรือไม่ ถึงเเม้เจตนาจะดีเเต่ใ้ช้คำพูดไม่เหมาะสมก็ก่อให้เกิดความรู้สึกไม่ดีเช่นกัน

ไปกันเถอะครับ วันนั้นทุกซุ้มเป้นเพื่อนกันหมดแหละ ไปหาเพื่อนเอาที่งานได้เลย
โต๊ะพวกผม ทั้งเจ้าเกียร์ เจ้ากี้ ก็จะตั้งใกล้ๆ กัน ตรงสถานีรถไฟฟ้าสุรศักดิ์อะครับ เดินไปหากันได้หมด แล้วบอกว่ามาจากเวปนี้ และคุณจะได้เพื่อนใหม่อีกเพียบ
คืนนี้ไม่เพียงแต่เป็นค่ำคืนฉลองงานแห่ของพระแม่ แต่ชาวเกย์ไทยยังถืออีกว่าเป็นดั่ง gay festival อีกด้วยนะ จะมีการตกแต่งซุ้มกันอย่างสวยงาม และการแสดงอื่นๆ อีกมากมาย ห้ามพลาดกันโดยเด็ดขาด
แล้วอย่าพาแฟนไปอ่ะ คืนนี้อาจจะได้เจอคนถูกใจก็ได้ ... อิอิิ
เห็นหรือยังประโยชน์ของการไปคนเดียวอะครับ ฉะนั้นไม่ต้องกลัวเหงา
กาลปุตรา
*

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 00:45:41 »

งั้นก็ต้องขอโทษด้วยแล้วกันนะครับ

hipeck
*

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 00:54:20 »

ครับ ผมเเละหลายคนที่อ่านก็สบายใจขึ้น
งั้นก็ต้องขอโทษด้วยแล้วกันนะครับ
อินทุศีตาลา
*

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 19:29:20 »

ถ้างั้น ในฐานะหนึ่งในคนไปงานคนเดียว อยากรบกวนทุกท่านเข้ามาให้ข้อมูลทางนี้ว่า ท่านใดตั้งซุ้มบริเวณใด พิกัดไหนกันบ้าง เผื่อเหงาๆจะได้เข้าไปทักทายกัน ดีไหมคะ

ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)
poppuri
สุภกิณหา
*

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 19:48:09 »

นั่นเป็นความคิดที่ดีมากค่ะ

Psyche
*

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 23:46:56 »

ของเจนอยู่ใกล้ๆป้ายรถเมล์หน้ากรุงเทพคริสเตียนอะค่ะ

matakali
*

ชีวิตนี้สั้นนัก ต้องรีบทำความดี

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:56:16 »

พี่แนท เทวาเหนือเกล้าคะ ปีนี้ ญ. ก็ไปนะ น่าจะอยู่ที่เดิมอ่ะค่ะ ตรงข้ามสีลมซีฟู้ดส์อ่ะ กลางถนนเลย ถ้าพี่แนทผ่าน แวะทัก ญ. บ้างนะคะ ส่วนเพื่อนๆท่านอื่น อยู่พิกัดไหน อย่าลืมติดป้ายHM ก็ดีนะคะ จะได้แวะไปทักทายถูก เจ้าของกระทู้ ไม่ต้องกลัวเหงาค่ะ ตราบใดที่เรายังมีศรัทธา ไม่ต้องกลัวเหงา เพื่อนผู้ศรัทธา มีเยอะแยะ เต็มถนนสีลมไปหมด ไว้เจอกันนะคะ
เทวาเหนือเกล้า
*

ancientnile@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 15:10:22 »

เอ น้องหญิงที่รัก พี่เองยังงงอยู่ไม่รู้จริงๆว่าสีลมซีฟู้ดมันอยู่ตรงไหน รบกวนบอกกันด้วยเน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2010, 11:09:05 โดย เทวาเหนือเกล้า » บันทึกการเข้า

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

nooneloveme
ปริตตสุภา
*

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:45:49 »

ปีนี้จะมีใครติดป้าย HM ไว้ที่ซุ้มอีกไหมคะ อิอิ

มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ
โอม..พระพิคเนศวร
*

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 07:54:56 »

ปีนี้จะลองไปปีแรกครับ.....
sunshaip
ดุสิต
*

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 08:28:22 »

ว่าจะไปคนเดียวเหมือนกันค่า  ไปเป็นปีแรกเลย
เด็กชาย ไวษณพ
ยามา
*

ไม่ อยาก จะ รัก เธอ ระยะ ไกล .....

nipithpon.k@hotmail.com
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 13:04:43 »

ทุกปีมีเพื่อนสาวไปด้วยค่ะ แต่ปีนี้เธอไปอยู่เชียงใหม่ซะแล้ว ติดงานมาไม่ได้ ดิฉันเองก็กำลังตัดสินใจว่า เอ ไปคนเดียวจะไหวไม่น้อ เอ...หรือปีนี้ไม่ไปดีน้อ เฮ้อ.....

ไปกับน้องปอกะได้ ไปคนเดียวกานนนนนนน

โอม...ตวะเม ตวะมาตา จะ บิตา ตวะเมวะ

ตวะเมวะ พันธุศจะ สะขา ตวะเมวะ

ตวะเมวะ วิทะยา ทรวิณัม ตวะเมวะ

ตวะเมวะ สรวัม มะมะ เทวะ เทวะ
matakali
*

ชีวิตนี้สั้นนัก ต้องรีบทำความดี

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 17:16:58 »

ว่าจะไปคนเดียวเหมือนกันค่า  ไปเป็นปีแรกเลย

คริ คริ คุณเพื่อน เดี๋ยวจะโดนมิใช่น้อย นัดกันแล้วไม่ใช่เหรอ เราอ่ะ อย่าลืมพก ยาหอม ยาดม ยาหม่อง ผ้าเช็ดหน้าไปด้วยนะ ป้าๆ อย่างเรา เกรงจะไปเป็นลมเพราะคนแน่นค่ะ 555...555...

sunshaip
ดุสิต
*

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 21:40:56 »

555 ให้ ญ.เป็นป้าไปคนเดียวแล้วกันนะคะ ถ้าไม่ติดอะไรอย่างที่บอกเืพื่อนไป ไปแน่ๆ อ่ะ อยากไปรับเสด็จแม่ สู้ๆๆๆ
winny
*

winny_p27@hotmail.com
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 12:56:52 »

ปีนี้ปีแรกที่ตั้งใจจะไปค่ะ อยากไปชมบารมีซุ้มต่างๆของท่านสมาชิกทั้งหลายค่ะ ถ้าไปแล้วช่วยแนะนำด้วยนะคะ เพราะเพิ่งจะเข้ามาเป็นสมาชิกครั้งแรกค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Mena_friendly
พรหมปุโรหิตา
*

Ome_Jai Ganesha Dava

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 21:41:01 »

พี่แนท เทวาเหนือเกล้าคะ ปีนี้ ญ. ก็ไปนะ น่าจะอยู่ที่เดิมอ่ะค่ะ ตรงข้ามสีลมซีฟู้ดส์อ่ะ กลางถนนเลย ถ้าพี่แนทผ่าน แวะทัก ญ. บ้างนะคะ ส่วนเพื่อนๆท่านอื่น อยู่พิกัดไหน อย่าลืมติดป้ายHM ก็ดีนะคะ จะได้แวะไปทักทายถูก เจ้าของกระทู้ ไม่ต้องกลัวเหงาค่ะ ตราบใดที่เรายังมีศรัทธา ไม่ต้องกลัวเหงา เพื่อนผู้ศรัทธา มีเยอะแยะ เต็มถนนสีลมไปหมด ไว้เจอกันนะคะ

พี่หญิงอยู่ตรงช่วงไหนอ่ะ เด๋วน้องกาเจี๊ยบจะขอแวะไปทักทายได้มิ๊???

ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง
ลองภูมิ
มหาพรหมา
*

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 10:49:30 »

http://www.hindumeeting.com/forum/richedit/smileys/YahooIM/71.gif
อยากไปงานนวราตรีแต่ไม่มีเพื่อนไปน่ะครับ ใครเคยไปคนเดียวมั่ง
   ท่าจะสนุกกันจัง เดี๋ยวจะแอบไปดู
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  อยากไปงานนวราตรีแต่ไม่มีเพื่อนไปน่ะครับ ใครเคยไปคนเดียวมั่ง