Loader

Happy Navaratri

Started by โอม มหา บารมี เทวา โอม, October 07, 2010, 18:11:29

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีครับ พี่ๆเว็บมาสเตอร์  และ เพื่อนๆพี่ๆ น้องๆทุกท่านใน HM.  แหม^^ นวราตีมาแล้ว ปีนึงแล้วหรอเนี่ย เร็วมากๆเลย เหมือนกับพึ่งจะมีไปเมื่อวานเอง

ทุกคนคงจะเริ่มเตรียมงานจัดบูชา จัดซุ้มกันแล้ว  เบนขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะครับ  ขอให้ทุกๆคนทั้งเก่าและใหม่ หรือ สมาชิกคนใหม่ล่าสุด ได้มีแรงกายแรงใจ และ แรงศัทธาที่ตั้งมั่นในการบูชาพระแม่นะครับ  ขอพระแม่ศรีมหาทุรคาเทวี โปรดประทานพรอันเป็นมงคลสูงสุดแด่ทุกๆท่านนะครับ.....   

โอมมหาบารมีเทวา  (เทวาบารมี)
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

โหพี่เบน รู้สึกจะดีใจเปนพิเศษ พี่จะไปวัดแขกไหมครับ ถ้าไปจะได้ไปเจอกัน

อ้อ ถ้าพี่ๆท่านใดไปร่วมจัดโต๊ะด้วยก็มาบอกๆกันด้วยนะครับ

ว่าจัดตรงไหนกันบ้างจะได้ไปหากันนะครับ

Happy Navarati นะครับ

แน่นอน นวราตี พี่ชอบที่สุด  พรุ่งนี้ตื่นตี5 ทำพิธีสรงน้ำพระแม่  เปลี่ยนเครื่องทรงองค์พระอ่ะ   หุหุ ดีใจเกินป่าวเนี่ย

พรุ่งนี้พี่ไปวัดแขกอ่ะ วันที่ 17คงไม่ได้ไป เพราะถือศีลอยู่บ้านมีพิธีที่บ้านด้วย
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้