Loader

สงสัยจังเลยค่ะ

Started by poppuri, October 05, 2010, 19:18:32

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ทำไมที่งานวัดแขกก่อนพระแม่เข้าโบถส์เค้าต้องให้พระแม่ยิงธนูอ่ะคะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

เท่าที่ผมเคยได้ยินมาคือเพื่อระลึกถึงการที่พระแม่ได้

ฆ่าอสูรอ่าครับ ต้นกล้วยก็คืออสูรครับ(จำม่ายได้ว่าชื่ออะไรอ่าครับอิอิ)

ถ้าข้อมูลผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะครับ รอพี่ๆท่านอื่นมาเสริมนะครับ