Loader

ลาดู

Started by balloon101, October 17, 2010, 14:48:31

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทำและอยากกินอะ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

สวัสดีครับ น้องบอลลูน พี่ก็ชอบทานเหมือนกันครับ อีกอย่างที่อยากจะแนะนำนะครับคือ ราสมาลัย ทานเย็นๆหอมนมสดชื่นมากเลยครับ

แนะนำที่พาหุรัดเลยครับ อร่อยจริงๆ

ขอบคุณคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

ขนมที่ว่า ราสมาลัย เนี่ยที่ร้านไหนขายคะ ราคาเท่าไหร่  แล้วเวลาเราสั่งต้องสั่งไงคะน่ากินเว่ออ่ะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

เฮ้อ ช่างน่าทานมากมาย สงสัยว่าน้ำหนักจะเกินร้อยแน่ๆ เห็นแล้วอดใจไม่ได้จริงๆเชียว อยากลองชิมบ้างค่ะ ราสมาลัย

ที่ร้านขนมอินเดียที่พาหุรัดนะครับ ตกลูกละ 12-15บาท

ขนมทุกชนิดควรซื้อเป็นโล หรือครึ่งโล จะดีกว่าครับ เพราะ จะได้มากกว่าถูกกว่าที่ซื้อเป็นลูก โดยเฉพาะถ้าท่านใดซื้อตั้งแต 10 ลูกขึ้นไป
[HIGHLIGHT=#ffff00]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา[/HIGHLIGHT]
[/COLOR][/HIGHLIGHT][/FONT]

สำหรับลาดูป ซื้อ 10 ลูกเขาขาย 80 บาทครับครึ่งโล หุหุหุทานที10ลูกเท่ากับบริโภค แป้ง เนย น้ำตาลตั้ง ครึ่งโลอ่ะ

ลาสมาลัย ขายชิ้นล่ะ 12 บาทครับ ร้าน Punjab Sweets  อิอิ ต้องร้าน Punjab Sweets นะครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ซื้อประจำ อิอิ ^^
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

[HIGHLIGHT=#ffffff]ท่าทางโจ้จะต้องให้พี่ๆๆช่วยพาไปละมั้งครับ

เดินไม่ถูกแน่ๆๆๆ
[/HIGHLIGHT]
Nice to meet you.

โอ้ย เห็นขนมหวานอินเดียแล้วเข็ดขาด คิคิคิ ได้ทานเต็มที่เมื่อวันนวราตีที่บ้านคุณพี่เบน คนเอามาถวายเยอะมาก แบ่งไปทานกันจนเอียน

ส่วนตัวมเองชอบกุหลาบจามูนครับ อร่อยมากเลยหอมนมหอมเนย

Quote from: กุมารเวท on October 26, 2010, 23:03:07
โอ้ย เห็นขนมหวานอินเดียแล้วเข็ดขาด คิคิคิ ได้ทานเต็มที่เมื่อวันนวราตีที่บ้านคุณพี่เบน คนเอามาถวายเยอะมาก แบ่งไปทานกันจนเอียน

อิอิ อ้วนเลยป่ะเนี่ย
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้